Hack trong Lan

Duyvu

W-------
05/06/2014
0
1 bài viết
Hack trong Lan
tình hình nhà em lắp mạng Viettel, được tặng kèm một modem wifi với mạng dây, nhưng có 2 con mụ chủ nhà nó tự ý chiếm cái modem wifi làm của riêng, nó đổi pass wifi, đổi cả id và pass đăng nhập modem.
mấy lần rồi, đợt đầu tiên bọn em nói thì nó bảo là hợp đồng chỉ có mạng dây, không có wifi nên bọn em không được dùng :mad:, nhưng đợt đấy nó không đổi id và pass mặc định của router, nên bọn em vẫn vào và tìm được pass wifi
đợt này nó đổi, em biết còn một cách là reset router, cơ mà làm như thế nó phát hiện ngay
em muốn hỏi, làm sao để hack vào máy nó, lấy mật khẩu wifi, và một số thứ để em trả thù nó mà nó không phát hiện ra ạ :D
em hứa là không làm những cái việc vi phạm pháp luật, cũng như là xúc phạm danh dự, nhân phẩm... của nó đâu
p/s: hack qua LAN, chứ laptop nó mang đi suốt, và từ trước đến giờ cũng chưa ai động được vào lap nó, nên cũng hơi khó. rất mong mọi người giúp đỡ

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Hack trong Lan

=))
B1: Dùng Nessus quét toàn bộ hệ thống mạng Lan để phát hiện lỗ hỏng, sau đó tìm xem lỗ hỏng đó là gì? cách sử dụng và cài đặt Nessus hình như trên diễn đàn đã có, tự tìm hiểu :rolleyes: sau đó vào trang này để biết rõ hơn về lỗ hỏng vừa tìm được và khai thác nhé
http://www.exploit-db.com/
B2: Sau khi nghiên cứu kĩ lỗ hỏng nào ngon nhất mà có thể khai thác thành công cao thì dùng Metasploit để khai thác và chiếm quyển điều khiển, Metasploit tự tìm hiểu cách hướng dẫn sử dụng, có thể kết hợp với một số tools và vài kĩ thuật khác khó để nâng cao hiệu quả tác chiến
B3: Nếu 2 cách trên vẫn chưa thành công thì có thể dùng đến cách này, cách này khá củ chuối, cũng không thành công lắm đâu nếu user và password nó đặt khó thì =))
[video=youtube;Em3u17ME4oU]https://www.youtube.com/watch?v=Em3u17ME4oU[/video]
Một vài gợi ý cho bạn tự tìm hiểu còn nhiều cách nữa, nhưng cho bạn 2 cách này trước đã :D

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Re: Hack trong Lan

cách đơn giản hơn là bạn thử xem loại modem wifi đó là gì, rồi tìm trên cơ sở dữ liệu xem router đó có khả năng tổn thương tới lỗ hổng nào đó không?
Tháng 1-3/2014 các nhà nghiên cứu bảo mật đã phát hiện ra hàng loạt router bị lỗi cho phép hacker xâm nhập thẳng vào router.

Comment
World Cup sắp đến bạn đã sở hữu 1 TÀI KHOẢN đề tự tay đặt cược ? Và 188BET mang đến cho Quý Khách một hành trình đến Brazil đầy hấp dẫn cùng những giải thưởng lớn nhất từ trước đến nay.
Đăng ký TÀI KHOẢN :
TẠI ĐÂY

1/ HƯỚNG DẪN Đăng ký tài khoản cá độ 188bet

2/Hướng dẫn chuyển tiền 188bet

3/ Hướng dẫn rút tiền từ 188bet

-Hoặc truy cập:
[url]www.188bet4vn.com[/url]

www.cadobongdatructuyen.com

Comment
Bên trên