Gặp vấn đề về phân vùng khi cài dual boot kail linux và win 8.1

taikorea

W-------
13/08/2014
0
2 bài viết
Gặp vấn đề về phân vùng khi cài dual boot kail linux và win 8.1
chào mọi người, mình là thành viên mới...!
mình đang có ý định cài dual boot (kail linux - win 8.1), mình đã google các hướng dẫn và làm theo và mình đã chia ra thêm 1 phân dùng trống từ trong win, mà khi tới bước chọn phân vùng cài đặt trong kail linux thì chỉ hiện ra dung lượng của toàn ổ cứng, ko thấy các phân vùng đã cài win và phân vùng trống.
mình có chụp hình phân vùng trong win và trong khi cài kail linux

Hình ảnh này đã được thay đổi kích thước. Click vào đây để xem hình ảnh gốc với kích thước là 1544x630

Hình ảnh này đã được thay đổi kích thước. Click vào đây để xem hình ảnh gốc với kích thước là 3264x2448

Mong Mod và các bạn giúp mình vấn đề này. thanks rất nhiều

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Gặp vấn đề về phân vùng khi cài dual boot kail linux và win 8.1

em thử dùng kali ở chế độ live usb, sau đó dùng công cụ gparted partition editor có sẵn trong Kali, phân vùng lại xem....

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Re: Gặp vấn đề về phân vùng khi cài dual boot kail linux và win 8.1

Mifmh dùng guild để phân vùng, bạn dùng thử xem :D

Comment
Bên trên