Cho hỏi là mình kô có PC chỉ có điện thoại E71 có thể học làm hacker được không?

Ckieu1st

W-------
09/06/2014
0
5 bài viết
Cho hỏi là mình kô có PC chỉ có điện thoại E71 có thể học làm hacker được không?
Như tiêu đề ạk? Mình có mỗi con e71 này thì học được những cái gì hay bắt buộc có PC mới học được? Nếu học được thì cần những phần mềm gì. Hết ạ.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Cho hỏi là mình kô có PC chỉ có đt E71 có thể họcàm hacker đc kô?

Không gì là không thể!
Nhưng trong trường hợp này, phần không thể là rất cao! :)

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

Ai giúp em được không à?

Comment

E71, OS : symbian s60 3rd. Cũng là Smartphone đấy :) bạn có thể vọc vạch GPS, bluetooth, wireless. Tuy nhiên bất khả thi ở chỗ bạn chỉ có độc chiếc điện thoài này thôi thì... vất vả và phần "bất khả thi nhiều hơn". Bàn phím qwerty cũng tốt hơn numpad 12 nút rồi :D. Có thể cài python shell (v2.5, có nghe nói v1.9 ổn hơn), C++ lib có sẵn trong máy. :) Mình cũng đang có 1 homework nho nhỏ trên dòng symbian này, tất nhiên là vẫn dùng máy tính là chính :D Hi vọng những thông tin trên có thể giúp ích cho bạn:rolleyes:
Và bạn cũng lưu ý nên viết đúng chính tả, hoặc ít nhất là hạn chế viết tắt :(

Comment

Ckieu1st;13748 đã viết:
Như tiêu đề ạk? Mình có mỗi con e71 này thì học đc những cái gì hay bắt buộc có PC mới học đc? Nếu học đc thì cần những phần mềm gì. Hết ạ.
ok bạn quyết tâm thì học được thôi chỉ sợ bạn không thể chịu nổi thôi.bạn dùng e71 thì mất đi phần windows và linux

Comment

maianh;13917 đã viết:
E71, OS : symbian s60 3rd. Cũng là Smartphone đấy :) bạn có thể vọc vạch GPS, bluetooth, wireless. Tuy nhiên bất khả thi ở chỗ bạn chỉ có độc chiếc điện thoài này thôi thì... vất vả và phần "bất khả thi nhiều hơn". Bàn phím qwerty cũng tốt hơn numpad 12 nút rồi :D. Có thể cài python shell (v2.5, có nghe nói v1.9 ổn hơn), C++ lib có sẵn trong máy. :) Mình cũng đang có 1 homework nho nhỏ trên dòng symbian này, tất nhiên là vẫn dùng máy tính là chính :D Hi vọng những thông tin trên có thể giúp ích cho bạn:rolleyes:
Và bạn cũng lưu ý nên viết đúng chính tả, hoặc ít nhất là hạn chế viết tắt :(
quên. anh mình vừa về nên có pc rùi hãng Dell hack đc không bạn. mà time dùng pc ông anh mình cũng giới hạn. hi. bạn hd mình kĩ hơn dc không?

Comment

dondo;13918 đã viết:
ok bạn quyết tâm thì học được thôi chỉ sợ bạn không thể chịu nổi thôi.bạn dùng e71 thì mất đi phần windows và linux

Comment

Ckieu1st;13924 đã viết:
Có PC rùi nhưng biết học cái gì trước? học ở đâu? chớ lúc có PC chả biết làm gì? toàn lướt web nhưng chả biết mục đích lướt để làm gì? còn mình muốn học hack nhưng chả biết học từ đâu
mình không hiểu bạn muốn làm hacker để làm gì nhưng thực sự có máy tính thôi chưa đủ nếu không thì ai có máy tính cũng thành hacker hết.phần này e là khó vì bạn cần có 1 kiến thức về vi tính.cái này bạn phải đến trường học thôi vì trên mạng ebook share toàn viết rút gọn rất khó hiểu,hoặc là bạn đọc sách tiếng anh,hoặc đến trường học không thì làm theo TUT từ đợt 2k8 (h chả thấy ai làm tut hack nữa).
giống như bạn muốn làm toán bạn phải nắm hết lý thuyết rồi mới thực hành được,mà nhiều khi nắm được hết lý thuyết cũng chả làm được bài(bạn chắc học toán rồi chứ)
mong bạn suy nghĩ xem sao

Comment

Với mình những việc nhỏ nhỏ như tận dụng khả năng phần mềm + phần cứng của các thiết bị sẵn có (nới rộng thêm khả năng vật lý nếu có thể) cũng là hack rồi :>
Có thể với bạn hack là gì đó cao cấp hơn 1 tí và 2 chúng ta chắc không cùng level :( >>> mình phải luyện thêm để theo kịp công nghệ thôi :(
Đề nghị bạn nên đọc (hiểu được 1/2 tổng số các chủ đề) các bài viết trong diễn đàn này, không chỉ ở khả năng tự tìm hiểu, nắm bắt vấn đề của bạn. Có thắc mắc thì xin hãy reply tại chủ đề đó, có nhiều người có thể giúp cho bạn. Tất nhiên, tùy bản thân bạn cố gắng đến đâu.
Trước khi bắt đầu những điều trên, hãy đọc "cách đặt câu hỏi thông minh"!

Comment
Re: Cho hỏi là mình kô có PC chỉ có điện thoại E71 có thể học làm hacker được không?

"cách đặt câu hỏi thông minh"!

Thánh xoáy hiển linh ! :D

Comment
Uy Tín là điểm dạy kèm cặp với hàng ngũ gia sư tại tphcm giỏi đặng chọn lựa kỹ lưỡng dính đầu tại Tp. hầu Chí Minh. trọng tâm cung cấp gia sư tài tại quận 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10, 11, 12, Bình Thạnh, Thủ Đức, Tân Bình, Tân Phú, Phú Nhuận, lô Vấp, Bình Tân, TPHCM.Tư vấn Chuyên mục biếu quý báu gia ách: Tư vấn chọn trọng điểm gia sư biếu con trọng tâm gia su TPHCMCháu nhà Mình hốt nhiên học lực lâm tụt. canh giáo phê bình phẩm bé trước trên dưới. tui rất bòn và nhòm ngần trọng điểm gia sư tphcm tài đặng giúp bé lấy lại cơ bản. tớ đang băn khoăn trong suốt việc chọn lọc gia sư tphcm biếu con. cầu mong Trung tâm gia sư Uy Tín sắp đặt đơn bạn gia sư dạy kèm tại nhà nhiều phương pháp dạy được cháu chóng tiến cỗ. đấy là những nhời tâm can chân tình của quý gia ách đối đồng chúng trui. ngày nay Trung tam gia su Uy Tín tiễn ra danh thiếp số phận điện thoại nổi quý giá thứ yếu huynh can hệ: Xem từng dạy mới cập nhật tại Trung tâm
lớp độ dạy tại trung tam gia su Uy Tín TPHCMCác bạn đổ viên, quý báu nghiêm phụ Cô giáo lưu ý: khoảng dạy khi hãy lựa được gia sư giỏi biếu gia đình sẽ đặng ghi là (hở giao). Ngoài ra, Trung tâm gia sư Uy Tín TPHCM sẽ cập nhật ái tình trạng mức ngần dạy tốt đảm bảo rằng hỉ lựa để gia sư đặng nhất tặng gia đình....số điện đặt cạc bạn can dự: http://trungtamgiasutrithuc.com/

Comment
Bên trên