Chỉ giúp e phần hack pass wifi này với

Re: Chỉ giúp e phần hack pass wifi này với

DiepNV88;23484 đã viết:
Chuẩn rùi bạn. Vì vậy có những bộ wordlist lớn vài trăm MB.

a có wordlist nào có dung lượng lớn không-tầm 100 200MB, gửi cho e với. E kiếm quài mà chỉ đc wordlist vài chục MB à :D

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

puzz_error;23492 đã viết:
Sao e làm demo gửi gói tin deauthentication để ngắt kết nối máy e thử, sau khi ngắt kết nối gần 1p sau máy e tự động kết nối lại wifi, vậy làm sao để AP yêu cầu client nhập lại mật khẩu hả a ????

em tham khảo bài viết về wifiphisher hoặc linset nhé! Lệnh deauthentication được thực hiện liên tục.

À còn cách lấy mật khẩu wifi nữa là hiện nay có các web site chia sẻ các mật khẩu wiresless mà họ có hoặc có các dịch vụ chạy brute force sau khi ta up file handsharke lên...

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

DDos;23505 đã viết:
em tham khảo bài viết về wifiphisher hoặc linset nhé! Lệnh deauthentication được thực hiện liên tục.

À còn cách lấy mật khẩu wifi nữa là hiện nay có các web site chia sẻ các mật khẩu wiresless mà họ có hoặc có các dịch vụ chạy brute force sau khi ta up file handsharke lên...

Cám ơn a, để e tham khảo mấy bài đó :D .
Thực ra em không muốn lấy mật khẩu có sẵn. Em đang học CNTT bên mảng phần mềm (bất đắc dĩ) nhưng e thích bên mạng nên e dành thời gian để nghiên cứu cách tấn công rồi từ đó rút ra cách ngăn chặn :p .

Comment

thay vì xem video gõ lệnh "héc" wifi thì các bợn nên tìm hiểu cái tool đó hoạt động như nào, nguyên tắc ra sao thì tốt hơn là hỏi như vầy

Comment

DDos;23483 đã viết:
Để lấy mật khẩu wifi sẽ có các cách sau:
+ Tấn công bằng từ điển (các tool như aircrack-ng, pyrit... sử dụng phương pháp này) thì mật khẩu có được tìm ra hay không phụ thuộc vào mật khẩu wifi mà người dùng đặt có nằm trong từ điển mà các tool đó sử dụng
+ phishing: tạo một AP giống hệt AP thật, sau đó gửi gói tin deauthentication tới AP thật, làm cho người dùng đang kết nối với AP thật bị disconnect, và theo lẽ thường họ sẽ nhập mật khẩu lại trong AP giả mà bạn tạo ra. Lúc đó bạn sẽ thu được mật khẩu.
+ Post exploition: bạn đã khai thác và thâm nhập thành công một máy tính nào đó đã kết nối tới AP, bởi vì các hệ điều hành sẽ lưu mật khẩu của AP đã kết nối, bạn chỉ cần dump chúng là ra.
Anh có thể chỉ em cách 2 không ạ. Cách Phishing ak.

Comment
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Comment
Bên trên