Cần vào team dạy WhiteHat hoặc người dạy

Theeye;n58904 đã viết:
Mình biết bạn tav4 từ bên Bkav Forum, có thể nói là bạn rất nhiệt tình trong việc hỗ trợ mọi người.

Nhưng mình thấy đa số là bạn dùng các tool cứu dữ liệu để khôi phục lại từ các bản sao lưu trước đấy (chỉ được 1 phần nhỏ dữ liệu nếu cứu được) mà bản chất không phải là decrypt dữ liệu (giải mã lại toàn bộ dữ liệu đã bị mã hóa).

Việc này có thể giúp các bạn mới có 1 chút kinh nghiệm dùng các tool cứu dữ liệu, mình khuyên các bạn nên tìm một [Hide] hướng đi khác sẽ tốt hơn và đi được xa hơn. Các bạn có thể nghiên cứu về lĩnh vực mà hóa để có nhiều kiến thức hơn...

Sao bạn nói là dùng các tool cứu dữ liệu khôi phục vào các bản sao lưu trước đó. Bạn không biết công việc của "chúng mình" đừng nói như vậy mất sự kết nối và hỗ trợ. Mỗi nhóm 1 chuyên án, một lĩnh vực khác nhau.

Cứ cho bạn hiểu về virus mã hóa, nhưng bạn đừng quy chụp trên sự nỗ lực nghiên cứu của cá nhân khác. Bởi không phải riêng bản thân mình mà còn 3 anh em khác đang làm cùng. Bạn có thể làm thế với mình, nhưng đừng làm mất "đoàn kết" trong đội suốt 3 năm qua.

Mỗi nhóm là 1 sự gắn kết và có sự khó khăn nhất định. Nhưng bạn đừng đem kiến thức của mình mà "ép" người khác. Bạn nên nhớ còn 3 bạn khác trong nhóm mình sẽ thế nào khi đã gắn kết với nhau. Bạn đang tâm hủy sự thành ý nỗ lực của người khác.

P/s: Bạn nào cảm thấy khó khăn xin hãy suy nghĩ kỹ, quyết định hoặc mời rút khỏi và không tham gia nhé. Mình không ép các bạn.

Xin trân trọng cám ơn,
Team Leader DRC

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
tav4;n58451 đã viết:
Nếu bạn không ngại ham học hỏi có thể tham gia đội ứng cứu DRC của mình. Nhóm mình hiện có 3 thành viên, chuyên ứng cứu về virus mã hóa tống tiền, mã hóa dữ liệu. Hiện mình là trưởng nhóm.

https://whitehat.vn/forum/thao...ng-tien-ransom

tav4;n58609 đã viết:
Bạn nào tham gia team, muốn học hỏi và tác nghiệp có thể gửi CV hợp tác theo mẫu và gửi vào hòm thư gmail maytinhcn:

1. Họ và tên bạn:
2. Số điện thoại:
3. Địa chỉ fanpage nếu có:
4. Khu vực bạn sinh sống:
5. Khả năng chuyên môn của bạn:
6. Lý do bạn muốn tham gia:

Xin trân trọng cám ơn,
Team Leader DRC

mình đã gửi vào mail cho bạn rồi...có cho mình xin địa chỉ page hay group được không ạ

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
ngocquama;n58923 đã viết:
mình đã gửi vào mail cho bạn rồi...có cho mình xin địa chỉ page hay group được không ạ

Vâng mình đã nhận được. Và thực sự cám ơn các bạn đã quan tâm và muốn tham gia. Các bạn lên facebook gõ cụm từ cuuhd là ra nhé.

Team Leader DRC

Comment
Bên trên