Attack Win 10!!!! help mọi người giúp e được không ạ

• Bắt đầu script
  • Ngày bắt đầu
S

script

Guest
Attack Win 10!!!! help mọi người giúp e được không ạ
em chào các anh , e là một scriptkidies ! nhưng e có 1 số vấn đề còn thắc mắc mong các anh giải đáp giúp e ạ
e đang giả định 1 cuộc tấn công giữa 2 máy nằm trong cùng 1 mạng LAN thì rất ổn ko có 1 vấn đề gì nhưng khi e chuyển máy victim sang 1 mạng mới tại sao lại ko tấn công đc ạ ??? !!! payload e sử dụng là
use payload/windows/meterpreter/reverse_tcp ạ e cảm ơn các mong các anh giải đáp sớm giúp e ạ e cảm ơn hihihihihi

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
em chào các anh , e là một scriptkidies ! nhưng e có 1 số vấn đề còn thắc mắc mong các anh giải đáp giúp e ạ
e đang giả định 1 cuộc tấn công giữa 2 máy nằm trong cùng 1 mạng LAN thì rất ổn ko có 1 vấn đề gì nhưng khi e chuyển máy victim sang 1 mạng mới tại sao lại ko tấn công đc ạ ??? !!! payload e sử dụng là
use payload/windows/meterpreter/reverse_tcp ạ e cảm ơn các mong các anh giải đáp sớm giúp e ạ e cảm ơn hihihihihi
Bạn phải mở cổng trên router thì mới có thể tấn công sang một mạng khác được.

Tham khảo video này nhé..

Chỉnh sửa lần cuối:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
S
  • script
anh ơi cho e hỏi IPforward vs portforward khác nhau ở chỗ nào ạ

Comment
bạn tấn công bằng exploit nào, nếu là enternalplus MS17 của shadow thì tấn công vào modem mục tiêu trước, khi chiếm được modem bạn tiếp tục mở các port cần thiết cho exploit này ,sao cho các gói tin khai thác đi được từ -->> máy bạn qua modem ban-->>modem mục tiêu-->>máy mục tiêu và các gói tin khai thác enternalplus MS17 phải đi về thông suốt.Còn cách thức của video trên chỉ là tạo 1 mã độc và chờ mục tiêu chạy để kết nối thôi

Comment
anh ơi cho e hỏi IPforward vs portforward khác nhau ở chỗ nào ạ
Giả sử router có IP 192.168.1.1, IP máy hacker là 192.168.1.2, và cổng của multi/handler (lắng nghe trên máy hacker, đợi kết nối từ máy nạn nhân) là 7272, thì IPforward là 192.168.1.2, và Portforward là 7272. Ví dụ cấu hình như trong hình dưới.

Start Port là cổng cần forward, và End Port là cổng ra tương ứng trên router. Thường thì các cổng này cứ đặt giống nhau cho đỡ nhầm lẫn.

Comment
S
  • script
em cảm ơn mn rất nhiều ạ

• Thích
Reactions: tmnt53
Comment
bác dùng phần mềm gì để tấn công w10 vậy

Comment
Cho mình hỏi nếu mình kết nối máy tính qua 2 router (wifi và modem) thì cần cấu hình forward trên cả 2 à?

Comment
Cho mình hỏi nếu mình kết nối máy tính qua 2 router (wifi và modem) thì cần cấu hình forward trên cả 2 à?
Trong trường hợp wifi và router là 2 thiết bị độc lập thì phải forward trên cả 2.
Trường hợp 1 trong 2 brigde mạng của nhau thì chỉ cần forward trên router nào route ra mạng là được.

• Thích
Reactions: du0n9
Comment
Cho hỏi cách tấn công router mục tiêu rồi sau đó máy mục tiêu . Minh rất thắc mắc

Comment
nhân tiện các bác cho em hỏi, chiếm quyền router, modem thì bước trước tiên phải có pass đúng k ạ. em sử dụng hydra attack ftp với con tplink thì nhận đc pass đúng. tiếp đến con modem của VTVcap khi sử dụng http-get hoặc https- get thì được trả về danh sách hơn 10 mật khẩu đầu tiên trong pass.txt. ssh, telnet đều bị chặn. có công cụ hay phương pháp nào không ạ

1
12March
Vâng mình cám ơn. Mình không có kiến thức lập trình, chỉ biết những lệnh cơ bản. Bạn có thể cho mình biết 1 vài từ khóa được không ạ

Tommy_Nguyen
Thế thì hơi khó bạn ạ :))) Đầu tiên bạn cần biết cách gửi request bằng Python, cần truyền param gì, header gì, ... Sau đó lập trình một hàm để có thể tự random và xoay vòng các cụm từ có sẵn. Cuối cùng dựa vào 2 điều trên bạn sẽ lập trình một tool để gửi các request với những đoạn password được xoay vòng tới modem mà bạn muốn tấn công

1
12March
Ý mình 1 cái khóa ban đầu về mạng nói chung. 10 năm trước đây mình học 1 khóa an ninh mạng ở aptech, trước đó là 1 khóa chứng chỉ niit. Khi đó chủ yếu học về win server. Ít khi sử dụng đến code. Cntt và điện tử mình rất thích nên rất muốn học. Có vấn đề về điều kiện k cho phép. Đó là chia sẻ. Điều mình cần là quy trình

Bên trên