Xin tư vấn học bảo mật cho sinh viên năm nhất

locknet159963

W-------
30/10/2015
0
1 bài viết
Xin tư vấn học bảo mật cho sinh viên năm nhất
Em mới năm nhất thôi chưa biết mống gì cả. Em muốn đi theo bảo mật nhưng nghe thiên hạ đồn muốn bảo mật thì phải học phá trước :). Mọi người cho em ý kiến nên bắt đầu từ đâu với có diễn đàn nào share em với ạ. Em cảm ơn, hiện tại cũng chả biết gì ngoài mấy soft đi phá máy khác trong network thôi -_- mấy cái youtube có đầy ấy ạ.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Hi bạn. Bạn có thể bắt đầu ngay từ diễn đàn này. Bạn vào box Kiến thức cơ bản về an ninh mạng và bắt đầu đọc từ đó nhé

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Bạn xem bài này nhé, có rất nhiều bài hay của WhiteHat được tổng hợp tại đây: https://whitehat.vn/forum/whit...e-an-ninh-mang.

Tìm cho mình 1 lĩnh vực yêu thích và lao vào thôi.

P/S: Tin đồn của bạn sai rồi nhé, không phải học bảo mật là phải đi phá trước đâu.

Comment
Năm nhất thì bạn tập trung học những kiến thức đại cương như hệ điều hành, kiến trúc máy tính, lập trình, mạng trước đã (có kiến thức căn bản thì mới có thể tiến xa được), bên cạnh đó thì bạn vào WhiteHat để học các kiến thức về bảo mật, tham gia các cuộc thi để nâng cao trình độ. Ngoài ra bạn có thể tham khảo thêm 2 topic dưới chữ kí của mình. Chúc bạn học tốt.

Comment
locknet159963;n52827 đã viết:
Em mới năm nhất thôi chưa biết mống gì cả. Em muốn đi theo bảo mật nhưng nghe thiên hạ đồn muốn bảo mật thì phải học phá trước :). Mọi người cho em ý kiến nên bắt đầu từ đâu với có diễn đàn nào share em với ạ. Em cảm ơn, hiện tại cũng chả biết gì ngoài mấy soft đi phá máy khác trong network thôi -_- mấy cái youtube có đầy ấy ạ.
Kiến thức là điều kiện cần để có thể theo đuổi đam mê em nên tích cực tham gia các nhóm, group diễn đàn để trau dồi kiến thức qua đó nắm được hướng đi cho mình đặc biệt nên học hỏi qua các đàn anh đi trước hay tham gia chơi CTF (wargame.whitehat.vn) đó là điều kiện đủ.

Comment
Bên trên