Xin tìm giúp thư mục fonts trong kali linux 1.0.7

kingofbattle

W-------
21/07/2014
0
17 bài viết
Xin tìm giúp thư mục fonts trong kali linux 1.0.7
như tiêu đề là mình đang tìm thư mục fonts của kali để chép nguyên bộ fonts của windows vào mà tìm hoài không thấy kể cả search trên mạng. ai có hảo tâm tìm giúp mình nhé, cảm ơn nhiều. !

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Xin tìm giúp thư mục fonts trong kali linux 1.0.7

kingofbattle;14614 đã viết:
như tiêu đề là mình đang tìm thư mục fonts của kali để chép nguyên bộ fonts của windows vào mà tìm hoài không thấy kể cả search trên mạng. ai có hảo tâm tìm giúp mình nhé, cảm ơn nhiều. !
Để cài đặt font hệ thống của bạn để sử dụng bởi tất cả người dùng, (như root) bạn có thể đặt các tập tin phông chữ ở đâu đó trong / usr / share / fonts hoặc / usr / share / fonts / truetype. Ngoài ra, nếu các phông chữ cư trú ở nơi khác trên hệ thống của bạn, như là người chủ, bạn cũng có thể liên kết đến các thư mục

.
Phương pháp 1

gksu nautilus* Tạo / usr / share / fonts / truetype /* Sao chép tập tin font chữ đến vị trí mới .* Sau đó cập nhật bộ nhớ cache phông chữ của bạn.sudo fc-cache -fv

Phương pháp 2

sudo ln-s / path / to / fontfiles / usr / share / fonts / fontfiles* Sau đó cập nhật bộ nhớ cache phông chữ của bạn.sudo fc-cache -fv

Mỗi người sử dụng cài đặt

* Trong thư mục của bạn, tạo .fonts /mkdir .fonts* Sao chép tập tin font chữ đến vị trí mới* Cập nhật bộ nhớ cache phông chữ của bạnfc-cache -fv* Ngoài ra, bạn có thể sử dụng phương pháp liên kết (2) ở trên.Cài đặt Microsoft Fonts

sudo apt-get install ttf-mscorefonts-setting

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Bên trên