Xin hướng dẫn vè kali linux trên vmware

inuyasha

Wh------
12/04/2015
0
39 bài viết
Xin hướng dẫn vè kali linux trên vmware
Chào mọi người. Mình mới tìm hiểu về kali, mình cài kali trên máy ảo vmware. không giống như ubuntu mình cài trên vmware thì có thể sao chép file từ máy ảo sang máy thật hay có thể copy 1 đoạn văn bản từ máy ảo sang máy thật và ngược lại. Nhưng khi mình cài kali thì không thể làm được như thế không thể sao chép thư mục hay copy 1 đoạn văn bản từ máy này sang máy ảo và ngược lại. Khong biết có pro nào biết chỉ với được không ạ.
Thank!

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Xin hướng dẫn vè kali linux trên vmware

inuyasha;25893 đã viết:
Chào mọi người. Mình mới tìm hiểu về kali, mình cài kali trên máy ảo vmware. không giống như ubuntu mình cài trên vmware thì có thể sao chép file từ máy ảo sang máy thật hay có thể copy 1 đoạn văn bản từ máy ảo sang máy thật và ngược lại. Nhưng khi mình cài kali thì không thể làm được như thế không thể sao chép thư mục hay copy 1 đoạn văn bản từ máy này sang máy ảo và ngược lại. Khong biết có pro nào biết chỉ với được không ạ.
Thank!

search google " how to install vmware tool in kali linux' ==> http://docs.kali.org/general-use/install-vmware-tools-kali-guest

:D

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

Hackerstudent93;25894 đã viết:
search google " how to install vmware tool in kali linux' ==> http://docs.kali.org/general-use/install-vmware-tools-kali-guest

:D
sao lại bị unable vậy a?

Trên VM em chọn instal vmware tools....
rồi vào cdrooom cũng k thấy cái vmware tool đâu cả ;((
trên màn hình thì có cái vm tool mà dùng lệnh ls show sao k ra vậy?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Comment

inuyasha;25895 đã viết:
sao lại bị unable vậy a?

Trên VM em chọn instal vmware tools....
rồi vào cdrooom cũng k thấy cái vmware tool đâu cả ;((
trên màn hình thì có cái vm tool mà dùng lệnh ls show sao k ra vậy?

Bạn đã tải vmware tool đâu mà có... @@

Comment

DDos;25898 đã viết:
Bạn đã tải vmware tool đâu mà có... @@
À tìm ra rồi tks bạn ^.^... cài cái đó vào là kéo thả được ngay. ^^ cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Comment
Bên trên