Xin hướng dẫn làm web trên sever ubuntu

zenloong

W-------
03/11/2013
0
18 bài viết
Xin hướng dẫn làm web trên sever ubuntu
tình hình là em đang làm dự án có con server và dùng putty kết nối với sever gõ lệnh 100% đã up xong phần cài web joomla nhưng h em không biết tạo csdl như trên thực tế vì đây là nền và cách hoàn toàn mới mong mọi người chỉ giáo, vì thường em toàn làm trên hosting online chưa bao h làm tới cả con sever như vầy hix! cảm ơn mọi người trước nhé!

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Xin hướng dẫn làm web trên sever ubuntu

Bạn cài phpmyadmin vào

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

DiepNV88;14023 đã viết:
Bạn cài phpmyadmin vào
em đã cài nhưng khi vào ip server thì ko lên! nếu máy thường thì vào local host nhưng là sever xài lệnh nên chỉ có cách truy cập bằng ip mà gõ rồi vẫn ko dc! hix mong anh chỉ bảo!

Comment

zenloong;14026 đã viết:
em đã cài nhưng khi vào ip server thì ko lên! nếu máy thường thì vào local host nhưng là sever xài lệnh nên chỉ có cách truy cập bằng ip mà gõ rồi vẫn ko dc! hix mong anh chỉ bảo!
Bạn tham khảo 2 link tiếng anh và việt dưới đây mình cũng cài theo các này:
http://www.howtoforge.com/apache_php_mysql_on_centos_6.5_lamp

https://powernet.vn/knowledgebase/127-Cai-dat-Apache-MySQL-phpmyadmin-va-vsFTP-tren-CentOS.html

Comment
Bên trên