Wait for background programs to close .

akazo

W-------
10/01/2016
0
1 bài viết
Tại sao mỗi khi tắt máy tính hay khởi động lại máy của em lại báo như này ...
Mặc dù đã kiểm tra trong Task manager là không còn bất cứ chương trình gì đang chạy
Em đang dùng Lap Dell Latitude E6410
(em đang cảm thấy hoang mang style rằng liệu có ai đó đang ở Background của em không ???)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Thông báo này xuất hiện khi có ứng dụng nền đang chờ để đóng trước khi tắt máy/khởi động lại, bạn đừng lo.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Bạn cần kiểm tra xem tên của ứng dụng (tiến trình) nào đang chạy background
Thêm nữa nếu muốn thử nghiệm có ai đang Background thì bạn có thể dùng phần mềm ZoneAlarm. Đây là tường lửa cá nhân, cho phép cảnh báo những xâm nhập từ ngoài vào, và đặc biệt là cả những cảnh báo cả những kết nối mạng từ máy của bạn ra Internet. Nếu có người đang "Background" thì ZoneAlarm sẽ chặn và báo cho bạn biết kết nối đó từ ứng dụng nào!

Comment
Bên trên