VMware Workstation không vào được mạng

THN

Member
13/05/2017
2
11 bài viết
VMware Workstation không vào được mạng
Em cấu hình mạng NAT lúc trước sử dụng thì đều vào được mạng. Xong tự dưng hôm nay bật lên không vào được nữa? Sau đó e cấu hình lại từ đầu thì chỉ vào được 1 lúc đầu sau đó là mất mạng, e reset nhiều lần đều như thế, có ai dùng thạo chỉ e với được không ạ?

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Bạn xem lại modem wifi chưa ??

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Em cấu hình mạng NAT lúc trước sử dụng thì đều vào được mạng. Xong tự dưng hôm nay bật lên không vào được nữa? Sau đó e cấu hình lại từ đầu thì chỉ vào được 1 lúc đầu sau đó là mất mạng, e reset nhiều lần đều như thế, có ai dùng thạo chỉ e với được không ạ?
B1: Mỗi lần dùng card Nat như thế ko được, bạn đã kiểm tra máy thật kết nối Internet được chưa. Vào cmd gõ ipconfig
B2: Bạn check bằng lệnh ifconfig trong máy ảo để xem có IP chưa.
B3: Dùng lệnh dhclient để xin IP
Cách 2: có thể chuyển qua card Brigde rồi chuyển lại NAT
Cách 3: service networking restart
Những cách trên dựa vào kinh nghiệm của mình, mình cũng rất hay bị như bạn mô tả, mỗi khi đổi mạng khác (quán cf, trường học,....)

Comment
Cảm ơn mn. E thử chuyển qua Bridge và chuyển lại NAT thì vào được mạng :D

Comment
Bên trên