Virus mã hóa file thành đuôi Karl, cần hỗ trợ lấy lại dữ liệu

Pipupi

23/09/2019
0
1 bài viết
Virus mã hóa file thành đuôi Karl, cần hỗ trợ lấy lại dữ liệu
Các bác cứu em với, máy em bị virus mã hóa hết các file dữ liệu thành đuôi Karl, bây giờ không mở được file luôn. bác nào biết cách xử lý lấy lại dữ liệu thì chỉ cho em cách với, toàn tài liệu quan trọng, bị mất thì em chỉ có nước nhảy cầu thôi. Cứu em với, em xin cám ơn các bác nhiều !
Tiện ai có crack spyhunter 5 cho em xin với.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Tui vừa nhảy cầu hôm qua. Xin anh em giúp đỡ...! Toàn HDD bị biến đuôi dạng Karl.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
giờ bạn dùng máy khác, cài kaspersky xong đưa ổ cứng nhiễm mã hóa vào quét sạch virus. xong dùng shadowexplorer quét lại file bị mã hóa nó sẽ hiện ra file đã giải mã xong bạn import ra ổ cứng khác nhé, mình đã làm và thành công

Comment
Recover nhu ban tren huong dan co duoc khong ban?

Comment
mình thử trên dữ liệu của khách và được á bạn, như bắt buộc phải có một máy sạch, cài diệt virus, và phải lưu dữ liệu cứu trên máy đó, không lưu vào dữ liệu ổ cứng bị nhiễm, tránh trường hợp bị ghi đè

Comment
mình thử trên dữ liệu của khách và được á bạn, như bắt buộc phải có một máy sạch, cài diệt virus, và phải lưu dữ liệu cứu trên máy đó, không lưu vào dữ liệu ổ cứng bị nhiễm, tránh trường hợp bị ghi đè
anh ơi, em cũng bị đổi hết thành đuôi .karl rồi, mà quan trọng là ổ đĩa D của em toàn dữ liệu hình ảnh video của gia đình từ xưa đến nay, em dùng Shadowexplorer thì nó chỉ tìm được ổ C thôi, giờ có cách nào để em khôi phục lại dữ liệu ở ổ D không ạ?
Mong mọi người ai biết cách chỉ giúp em với :((((((((

Comment
Bên trên