Về hệ điều hành kali linux, lỗi CDRam

Rosh

07/10/2019
0
1 bài viết
Về hệ điều hành kali linux, lỗi CDRam
Khi tôi cài kali linux trên Laptop. sau khi xong phần ngôn ngữ thì xuất hiện CDRAM và bấm yes liên tục vẫn cứ hiện lại bảng đó. Thông tin tôi biết là do máy thiếu ổ CDRAM (Nguồn mạng)
Tôi có xem qua 1 số cách fix rằng, rút usb 3-4s và cắm lại r tiếp tục nhưng kq là vẫn như cũ.
Tôi có xem cẩn thận lại phần usb và ko thấy có lỗi j.
Xin mn jup tôi với ạ!

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Bạn vào chế độ chạy live và install trong đấy thay vì chọn install tư ngay menu boot xem có còn bị thông báo lỗi đấy không nhé.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Mình đã gặp lỗi này khi cài Kali linux và đã xử lý bằng cách rút USB giống như bạn mà không có hiệu quả. Lỗi này xuất hiện cả khi cài trên máy vật lý (máy thật) và máy ảo VMware.
Sau đó mình khắc phục bằng cách:
1. Tại bước Retry mounting the CD-ROM? chọn Yes -> sẽ báo lỗi
2. Lùi lại một bước trong tiến trình cài đặt
3. Tại bước Retry mounting the CD-ROM? tiếp tục chọn Yes -> vậy là xong, qua lỗi.

Comment
Thẻ
kali linux người mới
Bên trên