Tư vấn học an ninh mạng

08/01/2020
2
22 bài viết
Tư vấn học an ninh mạng
Chào mọi người,
Hiện tại thì em đang học năm 2 chuyên nghành Computer Science ạ
Em muốn học về an ninh mạng nhưng để bắt đầu học thì cần có nền tảng trước.
Em đã học về Python, C, C++, Javascript (có một thời gian làm front-end dev). Bên cạnh đó em cũng đã học về Computer network và Ethical Hacking (qua Coursera và Youtube). Nhưng học xong vẫn thấy mông lung vì không biết nên học tiếp những gì
Các bác có thể tư vấn cho em về lộ trình học để có nền móng vững chắc để bắt đầu học an ninh mạng được không ạ?
Các bác nguồn bài tập về các môn trên để thực hành cho em xin được không ạ tại em không tìm được nguồn bài tập để thực hành? (tiếng anh hay tiếng việt đều được)
Em cảm ơn

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Các cụ có câu học đi đôi với hành, hiện tại bạn đang học năm 2 rồi thì cách dễ tiếp cận nhất lĩnh vực an ninh mạng là xin vào thực tập tại các cty có mảng an ninh mạng như BKAV, Viettel, VNPT .... vừa học vừa làm bạn sẽ lãnh ngộ kiến thức tốt hơn và biết mình phù hợp với mảng nào vì an ninh mạng chia ra rất nhiều mảng. Còn nếu bạn chỉ học ở trường và lên các diễn đàn hay Youtube học thêm thì khả năng dậm chân tại chỗ khá cao do không có định hướng cụ thể.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Thẻ
help
Bên trên