Tìm nguyên nhân Website bị cảnh báo

poseidon

Well-Known Member
09/04/2017
34
92 bài viết
Tìm nguyên nhân Website bị cảnh báo
Chào các bạn,

Website của chị gái mình hôm nay truy cập thấy bị Google chrome cảnh báo, không biết nguyên nhân là do đâu, địa chỉ là: http://tsivn.com.vn/

Mong các bạn hỗ trợ mình tìm nguyên nhân bị cảnh báo và hướng xử lý với. Mình xin cảm ơn.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Khi website của bạn bị chèn mã độc hoặc bị hack chèn các script có thể gây tổn hại cho người dùng. Khi đó trên trình duyệt Google Chrome hoặc firefox sẽ có cảnh báo cho bạn biết nếu trang web bạn đang cố truy cập bị nghi ngờ là lừa đảo hoặc có phần mềm độc hại.

Khi tính năng phát hiện lừa đảo và phần mềm độc hại, bạn có thể thấy thông báo sau:

• Trang web phía trước chứa phần mềm độc hại!: Trang web bạn đang cố truy cập có thể tìm cách cài đặt phần mềm độc hại trên máy tính của bạn.
  • Nguy hiểm: Phần mềm độc hại phía trước!: Trang web bạn đang cố truy cập có thể có phần mềm độc hại.
  • Trang web lừa đảo phía trước: Trang web bạn đang cố truy cập bị nghi ngờ là trang web lừa đảo.
  • Trang web phía trước chứa các chương trình có hại: Trang web bạn đang cố truy cập có thể tìm cách lừa đảo bạn cài đặt các chương trình gây hại cho trải nghiệm duyệt web của bạn
Bạn có thể tham khảo cách khắc phục ở link này nhé.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Mình vào không thấy báo gì

Comment
Khi dùng Edge thì SmartScreen cảnh báo. Xem chi tiết, SmartScreen (máy) báo Phishing site. Vậy thực tế có phải là phishing website?

Comment
Bên trên