Sử dụng công cụ Nessus

THN

Member
13/05/2017
2
11 bài viết
Sử dụng công cụ Nessus
Các anh em, đồng chí, đồng đội có ai ở đây thạo Nessus cho mình hỏi vấn đề này được không?

Mình sử dụng Nessus scan Windows XP SP2 mà không ra được các lỗ hổng HIGH và CRITICAL như một số Tut Video mà chỉ ra các Info. Ở đây mình sử dụng các Nessus cài đặt trên máy thật Windows 10 64bit và Nessus cài đặt trên máy ảo Window 7 64bit. Kết quả scan có khác nhau đôi chút nhưng đều không ra các vulnerabilities có thể khai thác.
Ví dụ như lỗi MS08-067 cũng không ra.

Liệu có phải do configure scan trong Nessus không ạ?

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Có thể bạn chưa update plugin cũng có thể do configure. Bạn chọn cấu hình scan nào vậy???

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Mình sử dụng Basic Network Scan. Nessus là bản 6.10.5 mới nhất trên Tenable!

Comment
Bạn chụp lại cấu hình chi tiết mình xem nhé...

Comment
Các anh em, đồng chí, đồng đội có ai ở đây thạo Nessus cho mình hỏi vấn đề này được không?

Mình sử dụng Nessus scan Windows XP SP2 mà không ra được các lỗ hổng HIGH và CRITICAL như một số Tut Video mà chỉ ra các Info. Ở đây mình sử dụng các Nessus cài đặt trên máy thật Windows 10 64bit và Nessus cài đặt trên máy ảo Window 7 64bit. Kết quả scan có khác nhau đôi chút nhưng đều không ra các vulnerabilities có thể khai thác.
Ví dụ như lỗi MS08-067 cũng không ra.

Liệu có phải do configure scan trong Nessus không ạ?

Theo mình thì còn xem kỹ thông tin về bản windowx XP SP2 mà bạn đang cài nữa, liệu phiên bản này đã được fix lỗi ms08-067 hay chưa?

Comment
Bên trên