Người mới bắt đầu chuyển hướng sang ATTT

mitomchua1001

08/10/2016
0
1 bài viết
Người mới bắt đầu chuyển hướng sang ATTT
Chào mọi người, mình xin được vào nội dung chính ạ
Hiện tại mình đã ra trường và đi làm được hơn 3 năm rồi, mình là dân network đang muốn chuyển dần sang mảng ATTT, trong những năm học trên trường và đi làm mình cũng đã tích lũy được 1 ít kiến thức về Linux, Windows Server và đặc biệt về phần network mình đã có CCNA và CCNP. Vậy qua đây xin mọi người định hướng giùm mình, nếu làm ATTT thì mình nên làm về mảng nào để tận dụng được các kiến thức bên trên và mình nên bổ sung thêm kiến thức về mảng nào
Qua tìm hiểu thì mình cũng có 1 số khóa học về ATTT như CISSP, CEH, Comptia security+.... vậy với người mới như mình thì nên chọn khóa học nào để bắt đầu ạ, hay có thêm khóa nào khác thì nhờ mọi người góp ý
Xin cảm ơn mọi người !

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Bạn nên học Comptia security+ để có những khái niệm ban đầu về an toàn thông tin. Tiếp sau bạn nên học CEH và OSCP.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Bên trên