Một số vấn đề khi cài kali linux song song với windows 7

yuhaha

W-------
24/04/2014
0
3 bài viết
Một số vấn đề khi cài kali linux song song với windows 7
-đầu tiên cho em hỏi là em có nên chọn ngôn ngữ là tiếng việt không ạ?.nếu em chọn cấu hình bàn phím là tiếng viết thì khi sử dụng có gặp vấn đề gì không ạ??(anh em cho ý kiến với)
khi em cài kali linux và chia phân vùng ổ đĩa như thế này
(em ấn vào manual và chọn automatic cài đặt cho phân vùng free có nên không ạ)

chỉ chia phân vùng cho / và swap mà không tạo cho /boot
mặc dù vậy khi cài gần xong nó hiện lên bảng

lúc này em nhấn yes thì liệu khi khởi động nó có hiện windows 7 trên menu boot không ạ.máy em có sẵn windows 7 rồi
à mà còn cái này nữa.không biết nó có tác dụng gì ạ.em có nên nhấn yes không ạ ??

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Một số vấn đề khi cài kali linux song song với windows 7

Thứ 1: Vẫn chọn tiếng Việt bạn sẽ không thấy hối hận khi đang sài mà gặp lỗi có tiếng Việt hỗ trợ đâu.
Thứ 2: Bàn phím bạn chọn ngôn ngữ tiếng Việt sẽ bị lỗi hê hê vd: 123456789 sẽ thành (ăâêôệ̀̃̉̃́Đ) nhưng đừng run bạn nhìn góc phải màn hình vào root và chỉnh bàn phím lại.sau đó thêm "eng lan" vào nhìn lên góc phải luôn chọn vi thành cm là đánh tiếng Việt như gió.
Thứ 3:phần dua boot Bạn nên có chút vôn Tiếng Anh dự phòng nó hỏi bạn có muốn boot thêm OS khác không thì yes là xong.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Re: Một số vấn đề khi cài kali linux song song với windows 7

Thực ra cài song song nó cũng giống như cài trên máy ảo vậy (anh DDos đã có topic về cài kali trên máy ảo vmware), chỉ có điều phân vung hơi loằn ngoằn một chút, còn lại vẫn bình thường..nhưng như a ĐiệpVn đã nói..mình khuyên bạn nên học linux và tham khảo một số bài viết trên kali.org trước khi cài kali song song vs windows. Tốt nhất nên dùng kali trên máy ảo khỏi gặp sự cố về vấn đề boot và hdd- xem trừng mình cảnh báo đấy :D keke

Comment
Bên trên