Mạng máy tính của mình bị hack, mình xin trợ giúp của các bạn whitehacker

rosevn14

W-------
15/05/2014
0
2 bài viết
Mạng máy tính của mình bị hack, mình xin trợ giúp của các bạn whitehacker
Chào các bạn,

Hiện nay, mạng máy tính của mình rất hay có người lạ xâm nhập vào. Mình đã chặn Mac trong modem nhưng họ vẫn vào được hệ thống mạng của bên mình (mạng nội bộ). Và máy tính của mình là mục tiêu cho sự phá rối của họ.

Mình đã cài phần mềm diệt virus cẩn thận. Nhưng thi thoảng mình vào google thì được thông báo như thế này.
Secure Connection Failed. Nhất là khi mình vào các email rất hay bị trục trặc kiểu này. Các bạn có thể chỉ giúp mình xử lý việc này được không?

An error occurred during a connection to accounts.google.com. SSL peer rejected a handshake message for unacceptable content. (Error code: ssl_error_illegal_parameter_alert)

The page you are trying to view cannot be shown because the authenticity of the received data could not be verified.
Please contact the website owners to inform them of this problem. Alternatively, use the command found in the help menu to report this broken site.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Mạng máy tính của mình bị hack, mình xin trợ giúp của các bạn whitehacker

rosevn14;12770 đã viết:
Chào các bạn,

Hiện nay, mạng máy tính của mình rất hay có người lạ xâm nhập vào. Mình đã chặn Mac trong modem nhưng họ vẫn vào được hệ thống mạng của bên mình (mạng nội bộ). Và máy tính của mình là mục tiêu cho sự phá rối của họ.

Mình đã cài phần mềm diệt virus cẩn thận. Nhưng thi thoảng mình vào google thì được thông báo như thế này.
Secure Connection Failed. Nhất là khi mình vào các email rất hay bị trục trặc kiểu này. Các bạn có thể chỉ giúp mình xử lý việc này được không?

An error occurred during a connection to accounts.google.com. SSL peer rejected a handshake message for unacceptable content. (Error code: ssl_error_illegal_parameter_alert)

The page you are trying to view cannot be shown because the authenticity of the received data could not be verified.
Please contact the website owners to inform them of this problem. Alternatively, use the command found in the help menu to report this broken site.
Bạn nên kiểm tra lại các chương trình lạ và gỡ bỏ một số chương trình nghi ngờ là có phần mềm giáng điệp
thường xuyên update để vá lỗi của hệ điệu hành
dùng các phần mềm quét dọn chuyên nghiệp cũng nhưng phần mềm anti uy tín chất lượng
không nên dùng các phần mềm crack đi kèm
scan và backup lại các file hệ thống bằng các mở cmd : sfc/scannow
kiểm tra user : net user
kiếm tra kết nối - nhớ tắt các chương trình có kết nối ( trình duyệt, game online..): netstat -ano để ý PID ESTABLISHED (xem các cổng kết nối)
sau đó mở Task manager xem phần mềm nào có PID không phù hợp vs phần mềm đang dùng bạn end task và xử lí..
đó là ý kiền của mình

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

Chuyển từ chặn mac sang chỉ chấp nhận những địa chỉ mac được phép truy cập vào mạng.
Mình không quảng cáo cho phần mềm diệt virut trong nước như bkav hay cmc nhưng các phần mềm diệt virut nước ngoài không hiệu quả so với các phần mềm diệt virut của Việt Nam.

Comment

rosevn14;12770 đã viết:
Chào các bạn,

Dựa trên dấu hiệu nào mà bạn có thể biết "rất hay có người lạ xâm nhập vào"? Vd: máy tính tự điều khiển, check event log, máy tính chậm, dữ liệu bị public....?

Comment
Bên trên