Malware or Virus lấy email password

webdevelopmentvn

W-------
13/10/2014
0
2 bài viết
Malware or Virus lấy email password
Đa số chúng ta đều kích hoạt chế độ nhớ cho email password, và các browser sẽ lưu lại các password này dưới dạng file.

Đối với firefox là : %APPDATA%MozillaFirefoxProfiles...login.json
Đổi với Chrome là : C:UsersAppdataLocalGoogleChromeUser DataDefault

Vậy chúng ta có thể viết 1 con virus tự động tìm kiếm những file này để gửi về email hoặc upload lên 1 server nào đó ko ?

Mong các cao thủ chỉ giáo.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Malware or Vỉrus lấy email password

quá đơn giản nhưng đê làm gì. nếu bạn có thể thâm nhập máy nạn nhân thì tải về máy mình luôn chứ quang lên hót làm gì nửa

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Re: Malware or Vỉrus lấy email password

Vậy bạn có thể chỉ mình một số phương pháp thâm nhập máy nạn nhân dc ko ? Máy ko cùng mạng Lan nhé, mình chỉ có email của nạn nhân thôi. Cảm ơn bạn nhiều.

Comment
Bên trên