Hỏi về: Lấy bài viết của người khác trên Facebook

06/05/2021
0
7 bài viết
Hỏi về: Lấy bài viết của người khác trên Facebook
Chuyện là em đang muốn nghiên cứu selenium để tự động lấy bài viết trên Facebook của người khác và xuất ra trang HTML hay text bất kỳ.
Mọi người có thể cho e xin ý chỉ giáo được ko ạ?
Hiện e đã làm được tự động đăng nhập vào Facebook :D

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Nên để ý đến checkpoint ;););)

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
là sao bác :v
Facebook sẽ có các checkpoint phát hiện các hành vi bất thường của người dùng. nếu phát hiện bất thường như lượng request, login .... thì facebook yêu cầu tài khoản xác thực tài khoản của mình. Nên lúc crawl bác nên để ý.

Comment
vấn đề là mỗi ngày login 1 lần thôi chứ ko phải lúc nào cũng chạy nên cũng ko quan trọng lắm. chỉ là ko biết làm sao lấy bài viết của người khác về thôi :D

Comment
Bên trên