Làm thế nào để khai thác lỗ hổng zeroday (0 day) ??

NgMSon

Well-Known Member
22/03/2017
747
669 bài viết
Làm thế nào để khai thác lỗ hổng zeroday (0 day) ??
Làm thế nào để khai thác lỗ hổng zeroday ( 0 day) ??
Mong mọi người giúp đỡ!
Cảm ơn mn trc ạ??

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Zero day là các lỗ hổng mà chưa được công bố. Có thể sửa câu hỏi của em là "làm thế nào để tìm kiếm và khai thác lỗ hổng". Câu hỏi này rộng quá. Tìm kiếm lỗ hổng thì em hãy học fuzz. Còn khai thác thì em nên bắt đầu với mảng pwn của ctf. Tìm ra được một lỗ hổng của các hệ thống như chrome, IE, php,... thì được hàng ngàn đô. Còn tìm và khai thác được một lỗ hổng được hàng chục ngàn đô. Cho nên em biết nó cần phải pro thế nào mới làm được.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Dạ ,,.....

Comment
Bên trên