Làm sao biết máy tính đã từng cài chương trình bất kỳ ??

quayvedi_ga

W-------
08/07/2014
0
13 bài viết
Làm sao biết máy tính đã từng cài chương trình bất kỳ ??
Em chào các bác, em thấy trên các phần mềm dùng thử, ví dụ trên app cho trial 30 days, sau 30 day, ta gỡ đi cài lại app đó thì vẫn bị báo hết thời hạn dùng thử. Vậy, app đó đã dựa vào đâu để biết máy tính của mình đã từng cài app đó thế ạ ??
Cảm ơn các bác đã đọc và giúp đỡ

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Có nhiều cách để biết bạn à
Thứ nhất là dùng tài khoản login của bạn. Khi bạn dùng 1 tài khoản để login và tải app về dùng thử thì hãng ghi nhận là 1 lần. Nếu lần sau cài lại thì sẽ biết.
Thứ hai là dùng deviceID (duy nhất). Khi bạn cài thì app biết được deviceID, nếu lần sau bạn cài lại trên máy đó thì sẽ biết
Thứ ba là dùng số IMEI của máy để biết

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
nktung;n60133 đã viết:
Có nhiều cách để biết bạn à
Thứ nhất là dùng tài khoản login của bạn. Khi bạn dùng 1 tài khoản để login và tải app về dùng thử thì hãng ghi nhận là 1 lần. Nếu lần sau cài lại thì sẽ biết.
Thứ nhất là dùng deviceID (duy nhất). Khi bạn cài thì app biết được deviceID, nếu lần sau bạn cài lại trên máy đó thì sẽ biết
Thứ ba là dùng số IMEI của máy để biết[/Hide]

cảm ơ bác nktung đã giúp đỡ, bác cho e hỏi xíu, nếu giả [Hide] sử app ko dùng cách 1 mà sử dụng cách ghi nhớ IMEI hoặc deviceID của máy thì khi ta gỡ app là app vẫn chưa bị xóa hoàn toàn đúng ko ạ ?? Có phải lúc đấy app sẽ để lại 1 file log đánh dấu trên máy tính đã từng cài app đó đúng ko ạ ???

Comment
Nếu bạn để ý, khi bạn gỡ chương trình, nó sẽ không xóa hoàn toàn tất cả các file. Có một số thông tin sẽ được lưu trên registry, do đó nếu bạn cài lại thì chương trình sẽ phát hiện rằng bạn đã cài chương trình trước đó.

Comment
Thẻ
cài chương trình
Bên trên