Kiến thức cơ bản về công nghệ thông tin

20/03/2017
113
356 bài viết
Kiến thức cơ bản về công nghệ thông tin
Hinh nen cong nghe.jpg
Thân chào các bạn thành viên,

Sau đây là một số nội dung về kiến thức cơ bản công nghệ thông tin mà diễn đàn WhiteHat muốn chia sẻ tới các bạn.

KIẾN THỨC CƠ BẢN VỀ CÔNG NGHỆ THÔNG TIN:
1. Cấu trúc dữ liệu và thuật toán

* Cấu trúc dữ liệu
Giới thiệu cấu trúc dữ liệu (Phần 2)
* Tham khảo thêm về cấu trúc dữ liệu
Thuật toán
* Khái niệm thuật toán
* Tham khảo thêm về thuật toán
2. Lập trình
* Tổng quan
* Lập trình C/C++
* Lập trình Python
* Lập trình PHP nâng cao
* Lập trình Assembly
3. Hệ điều hành

Mình tưởng có tài liệu cho các vấn đề trên.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Chào các Admin và anh chị thành viên trong forum.
Em hiện đang nghiên cứu đề tài : Khắc phục sự cố máy tính từ xa, đối với các lỗi cơ bản vào win được thì em k có gì để nói. Nhưng nếu máy gặp sự cố ( màng hình xanh ) thì cần vào Bios để kiểm tra. Không biết các anh chị và Admin có cách nào xử lý phần này được k ạ. em cảm ơn

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Em hiện đang nghiên cứu đề tài : Khắc phục sự cố máy tính từ xa, đối với các lỗi cơ bản vào win được thì em k có gì để nói. Nhưng nếu máy gặp sự cố ( màng hình xanh ) thì cần vào Bios để kiểm tra. Không biết các anh chị và Admin có cách nào xử lý phần này được k ạ. em cảm ơn
Chào bạn! Bạn vui lòng đưa vấn đề bạn gặp phải vào group: https://www.facebook.com/groups/GroupWhiteHat để mọi người hỗ trợ bạn giải quyết vấn đề nhé!

• Thích
Reactions: 0NONAME0
Comment
Bạn có thể thực hiện bằng cách:
1. Cấu hình để windows ghi lại file dump khi có sự cố
2. Phân tích file dump để biết nguyên nhân

Thường là do xung đột phần cứng, phần mềm, mã độc...

Bạn tự gg để chi tiết hơn nhé.

Comment
cảm ơn ad nha

Comment
Thẻ
công nghệ thông tin kiến thức cơ bản
Bên trên