Không boot kali linux usb, lỗi missing glrdr

Tuệ Beo

W-------
12/07/2014
0
3 bài viết
Không boot kali linux usb, lỗi missing glrdr
mình tải kali ở trang chủ lun, vậy mà khi boot vào usb thì cài mãi k đc, k hiện gì cả, vẫn khởi động bt.
Đã chỉnh bios để boot từ usb vẫn k đc:mad::mad:. chọn trong menu khởi động cái mục undentified j đó, thì lại bị lỗi missing glrdr. mình bỏ đĩa win vào củm k đc, chẳng cài win lại đc. dùng máy khác(asus) củm lỗi missing. đã làm theo trên mạng mà vẫn k đc. mn cho ý kiến giúp mình với ạ.:D

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Không boot kali linux usb, lỗi missing glrdr

burn file iso bằng phần mềm chuyên nghiệp như ultra iso để tránh lỗi.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

dùng win32imager install đó là phần mềm burn mà nhà cung cấp khuyên dùng, hiện tại phiên bản 1.0.7 trên forum của kali một số member có thông báo về sự cố bios không thể boot ( mình khuyên bạn burn vào usb thì dừng phiên bản 1.0.6 sau đó update cũng được)..còn bios của asus thì f2 sau đó thiết lập boot và boot..khi máy yêu cầu nhấn bất kỳ để boot dvd thì enter....nếu chưa được thì bạn chụp màn hình gửi lên mọi người sẽ giúp...thân!

Comment

DiepNV88;14240 đã viết:
burn file iso bằng phần mềm chuyên nghiệp như ultra iso để tránh lỗi.
giạo này whitehat chia nhóm hả sir...mấy ngày không để ý cho mình bay vào newbie :D

Comment
Bên trên