Hỏi về tool hack wifi

Thảo luận trong 'Hỏi đáp' bắt đầu bởi hnhan110, 07/07/17, 04:07 PM.

1. hnhan110

hnhan110 W-------

Hi các anh/chị

Em có tìm hiểu về cách cách hack wifi thì thấy có 1 số nguyen tắc hoạt động sau là dò pass, hoặc tạo 1 AP giả để đối tượng đăng nhập vào và điền pass qua giao diện web.

Em thấy kĩ thuật do pass thì mạnh nhất nhưng ngược lại phụ thuộc vào từ điển và mà tính cảu mình nhiều vào cấu hình máy tính. Còn kỹ thuật tao AP giả để người dung nhập pass thì có 1 cái hơi phiền là họ phải mở trình duyệt lên rồi mới nhập được.

Em mún hỏi là có tool nào bắt họ nhập mật khẩu ngay từ bước kết nối AP, hoặc là tool sử dung cách lỗ hỏng đã được tìm ra và dung nó dể tấn router hay không.

Em xin cảm ơn các anh chị đã đọc bài :)))

2. nktung

nktung Super Moderator Thành viên BQT

Bạn thử dò quét tài khoản quản trị của wifi Router

3. hnhan110

hnhan110 W-------

Hj anh.
    Như mình mún do quết tài khoản quản trị của wifi router thì mình cũng phải kết nối với router đó trc hay mình không cần kết nối vậy anh

sunny thích bài này.
  4. nktung

Tất nhiên là phải kết nối với wifi Router rồi em. Kết nối có dây nhé em.

5. hnhan110

hnhan110 W-------

nhưng nếu em không kết nối có day được thì nên làm như thế nào anh.

Nếu như mình lợi dung việc tự động kết nối của các thiết bị, mình sẽ tao 1 AP giả going tên AP thật sau đó khi thiết bị đi vào vùng của AP giả sẽ tự kết nối với mật khẩu đã lưu và rồi mình sẽ lắng nghe cái mật khẩu đó.

Em không biết sâu về cách thức kết nối wifi nên ko biết ý kiến e đưa ra có gì sai sót hay có khả năng thực hiện được thì mong mấy anh/chị chỉ bảo :)))

6. nktung

Nếu bạn hỏi về hack pass wifi thì có 1 cách khá phổ biến, có tên là "kẻ sinh đôi ma quỷ" (evil twins) như sau:
    1. Hacker sẽ thiết lập một Access Point giả nhưng có tên mạng (SSID) giống y hệt Access Point thật.
    2. AP giả sẽ "gây nhiễu" việc xác thực từ các máy người dùng đến AP thật, khiến người dùng không thể truy cập đến AP thật.
    3. Người dùng kết nối đến AP giả mạo (vì nhầm tên mạng). Lúc này, hacker tạo một giao diện yêu cầu người dùng nhập account truy cập wifi. Khi người dùng nhập mật khẩu, hacker sẽ có được tài khoản này.
    4. Hacker sử dụng tài khoản ở bước 2 để truy cập vào Access Point thật. Từ đó hacker tiếp tục thực hiện tấn công vào hệ thống mạng.

sunny thích bài này.
  7. hnhan110

hnhan110 W-------

Hình như fluxion hoạt động theo cách này thì phải. mà tại em thấy nếu bắt nạn nhan nhập account qua dao diện web thì dễ bị nạn nhân nhận ra quá.

Mà như ý tưởng về cách hoạt động như thế này "Nếu như mình lợi dung việc tự động kết nối của các thiết bị, mình sẽ tao 1 AP giả going tên AP thật sau đó khi thiết bị đi vào vùng của AP giả sẽ tự kết nối với mật khẩu đã lưu và rồi mình sẽ lắng nghe cái mật khẩu đó." có khả thi không anh

8. nktung

Việc kết nối với AP giả bằng mật khẩu đã lưu khi kết nối với AP thật, theo mình không xảy ra vì mỗi AP đều có duy nhất 1 địa chỉ MAC.

9. hnhan110

hnhan110 W-------

nếu vậy mình Fake lun MAC thì có được ko ta :)))

10. mundol1234

mundol1234 New Member

mình có câu hỏi muốn hỏi mấy bạn. mình dùng usb wifi kết nối vs lap thì đc .mà sao khi nết nối vs máy ảo thì nó bị kich ra khỏi máy thật .và trên máy ảo thì vẫn ko có wifi . đèn led của usb wifi ko sáng lên nữa

11. hnhan110

hnhan110 W-------

USB wifi 1 lúc chỉ kết nối dc vs 1 máy (that hoặc ảo) thôi. còn đèn led ko sang thì mình không rõ nữa :))

12. mundol1234

mundol1234 New Member

mình nghĩ là máy ảo ko nhận được usb nên ko có mạng. v có cách nào giúp máy ảo nhận usb wifi ko bn