Hỏi về: Roadmap web security?

Clickk

10/10/2021
0
2 bài viết
Hỏi về: Roadmap web security?
Mn ơi cho mình hỏi có lộ trình nào cụ thể về web security ko ạ, những cái basic nhất cần học khi theo web security ạ và có blog nào chia sẻ kiến thức về web security ko ạ?
Mình cảm ơn ạ!

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
- Về học web security thì có rất nhiều trang có hướng dẫn sâu. mình thì prefer portswigger. ở đây chứa những bài về các lỗ hổng về owasp top 10. Và hơn nữa là còn viết lý thuyết rất rõ ràng.
- Còn về road map thì hiển nhiên bạn phải biết lập trình từ html css js cho tới backend server như php python, vân vân và mây mây...

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: WhiteHat Team
Comment
Bạn tham khảo roadmap chứng chỉ này nhé. Tuy từ 2020 nhưng mình thấy vẫn khá chuẩn {113}

Chỉnh sửa lần cuối:
1 Comment
M
Mũ Nồi
Cái roadmap này thấy ai cũng dùng :)))

WhiteHat cũng có những bài viết cơ bản về Web Security bạn xem tại đây:

• Thích
Reactions: WhiteHat Team
Comment
Bạn có thể xem lại chương trình livestream Định hướng nghề nghiệp trong lĩnh vực An ninh mạng của WhiteHat để có thêm thông tin tham khảo nhé.

Comment
Thẻ
roadmap web security
Bên trên