Hỏi về những kiến thức an ninh mạng ạ

huyhenrychau

W-------
17/08/2016
0
26 bài viết
Hỏi về những kiến thức an ninh mạng ạ
cho em hỏi XSS là phải đi từ basic của html,css,javascript đúng k ạ có cần học sâu luôn không ạ, ngôn ngữ C học cho an ninh mạng có cần đi sâu luôn k ạ vì em học nó trong việc mã hóa thôi, còn back-end thì em đang phân vân không biết chọn ngôn ngữ nào để học vì em thấy VN dùng PHP, còn Python thì ở nước ngoài thôi và database SQL thì bắt buộc phải học nhưng k biết học Database loại nào như MySQL,... còn nhiều nữa nhưng em k nhớ ai đi trước rồi cho em xin kinh nghiệm ạ
Cho em hỏi thêm bên ngoài là nước nào mạnh nhất về An Ninh Mạng ạ
Cảm ơn các sư phụ cấp cao đã giúp đỡ ạ

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Anh thấy tất cả các ngôn ngữ lập trình em nhắc tới đều phải học khi muốn làm về An Ninh Mạng. Với kinh nghiệm của anh thì trải nghiệm thực tế chính là cách tốt nhất tiếp cận gần hơn tới lĩnh vực An Ninh Mạng. Ví dụ tham gia các dự án nhỏ hay các bài thi về CTF sẽ mang lại cho em những trải nghiệm thực tế tốt hơn qua đó em sẽ hình dung được mình cần học những thứ gì. Diễn đàn có rất nhiều bài viết hay các Box tương ứng em có thể tìm kiếm bài đọc để hình dung tốt hơn. Ngoài ra em có thể tham khảo box kiến thức cơ bản về An Ninh Mạng để có cái nhìn khái quát nhất nhé.

https://whitehat.vn/forum/whitehat-forum/kiến-thức-cơ-bản-về-an-ninh-mạng

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
  • ส็็ส็็ส็็ส็็ส็็
em chào ae ạ

Comment
DiepNV88;n61125 đã viết:
Anh thấy tất cả các ngôn ngữ lập trình em nhắc tới đều phải học khi muốn làm về An Ninh Mạng. Với kinh nghiệm của anh thì trải nghiệm thực tế chính là cách tốt nhất tiếp cận gần hơn tới lĩnh vực An Ninh Mạng. Ví dụ tham gia các dự án nhỏ hay các bài thi về CTF sẽ mang lại cho em những trải nghiệm thực tế tốt hơn qua đó em sẽ hình dung được mình cần học những thứ gì. Diễn đàn có rất nhiều bài viết hay các Box tương ứng em có thể tìm kiếm bài đọc để hình dung tốt hơn. Ngoài ra em có thể tham khảo box kiến thức cơ bản về An Ninh Mạng để có cái nhìn khái quát nhất nhé.

https://whitehat.vn/forum/whitehat-forum/kiến-thức-cơ-bản-về-an-ninh-mạng

mà anh ơi cho em hỏi nếu học hết thì đi sâu hết có dc k, em đang thắc mắc ngành mình là cần biết rộng hay biết sâu vậy ạ nếu như anh nói kêu học hết thì là biết rộng rồi

Comment
huyhenrychau Biết nhiều thứ và chuyên một vài thứ... :)

Comment
Bên trên