Hỏi về: Linux

Le Nguyen Tien Vinh

Well-Known Member
12/04/2021
1
48 bài viết
Hỏi về: Linux
Có 3 câu hỏi ạ, mong mọi người hổ trợ và trả lời thẳng trọng tâm luôn :).
Linux nào nhẹ hơn windows, chơi game ổn hơn vậy mọi người?
Linux nào tốt khi chơi CTF,... ạ?
Ubuntu hay kali linux nào nhẹ hơn? Nào nhiều chức năng và mượt hơn khi dùng?

Chỉnh sửa lần cuối:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: WhiteHat Team
Cháo bạn
1. Linux không dành cho game thủ chuyên nghiệp. Còn dùng tạm thì bạn tham khảo Pop!_OS hoặc Lakka
2. Dùng Kali Linux hoặc Parrot OS security
3. Khá tương đồng nhau về yêu cầu phần cứng. Nhưng Kali Linux tốn nhiều dung lượng ổ cứng hơn do tích hợp sẵn nhiều công cụ

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Comment
Chào bạn.
Linux đều sẽ nhẹ hơn windows bạn nhé. Tuy nhiên chơi game trên linux thì sẽ không phải ý tưởng hay vì cơ bản các game đều phát triển trên nền tảng windows để chơi được bạn cần phải chạy giả lập windows trên linux ngày xưa mình đã từng cài AOE trên Ubuntu để chơi rồi vẫn chơi được tất nhiên mượt mà sẽ không được như windows. Còn về distro thì mình hay xài ubuntu với kali. Ubuntu nó nhẹ hơn Kali nhưng nhược điểm là phải đi cài thêm tools khi cần. Bác có thể đọc lại bài viết này của mình có giới thiệu khá đầy đủ về các distro https://whitehat.vn/threads/exploit...ux-basic-for-hacking-phan-1.14836/#post-39426. Nếu bạn vẫn muốn chơi game thì nên cài song song hoặc dùng Linux trên máy ảo là ổn nhất chứ cài ảo hóa để chơi game không phải hay đấy chưa kể là khi chơi qua linux việc nhận driver card đồ họa nó còn chập chờn

• Thích
Comment
Thẻ
linux
Bên trên