Hỏi về: Lấy mã Wpa handshake

nguyenhienthao

28/07/2022
0
4 bài viết
Hỏi về: Lấy mã Wpa handshake
Mọi người cho mình hỏi là mình dò cái wifi này tận 3 cái thông số station tức là có 3 người truy cập zo cái wifi này thì mình có khả năng lấy đc mã handshake dễ hơn pk ?
Mà sao chờ hoài ko lấy đc trong khi có mấy cái wifi khác mình vừa scan co 1p30s là lấy đc rồi ko bik có phải do chủ wifi đó đặt pass ký tự đặc biệt ko dò đc hay là do mình xài wifi ko có râu nên bắt tín hiệu kém ?
Mong mọi người thông não hộ mình với cám ơn

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Chào bạn,
Việc lấy được gói tin handshake phụ thuộc vào số gói tin de-authentication mà bạn đưa ra sử dụng các công cụ bẻ khóa (như aircrack-ng) để ngắt kết nối giữa điểm phát wireless và các máy kết nối. Chính vì vậy, nó sẽ phụ thuộc vào độ mạnh/yếu của trạm phát wireless. Nếu bạn ở càng gần điểm phát wireless thì khả năng bắt được gói tin handshark sẽ cao hơn.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Để lấy được gói tin handshake thì điều kiện cần là phải có quá trình handshake xảy ra hay user phải authen lại wifi. Do đó thường tấn công này phải đi kèm với tấn công de-authentication bắt user handshake lại với router thì khi đó mình mới bắt được gói tin hansake

Comment
Thẻ
hỏi đáp
Bên trên