Hỏi về lập trình an toàn --- CTF

phan nhat duy

Member
16/03/2017
3
24 bài viết
Hỏi về lập trình an toàn --- CTF
về phần lập trình mình học dừng ở mức nắm cơ bản , đọc được code thôi hay là mình học nâng cao lên nữa về lập trình !!!
trả lời giúp em với

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Mục đích là để tìm những lỗi trong code của người ta nên việc học lập trình là đương nhiên.
Tuy nhiên, mình nghĩ không cần quá chuyên sâu vào lập trình mà chỉ cần nắm vững cơ bản nó, khả năng đọc code tốt cũng như phân tích nó.
Tất nhiên nếu bạn học tốt lập trình sẽ tốt hơn, vì ngoài việc dùng tools của người khác bạn có thể tự viết tôls cũng như khả năng sáng tạo tốt hơn.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Code là cái cơ bản, càng giỏi càng tốt

Comment
Bên trên