Hỏi về driver kali linux trên mac

24/06/2020
0
10 bài viết
Hỏi về driver kali linux trên mac
Tình hình là hiện tại em đang cài song song macos với kali linux. Sau khi cài xg em gặp một số lỗi sau: máy không nhận bàn phím macbook, không nhận touchpad, không nhận card wifi... Vậy có driver nào cho kali linux trên mac ko ạ? Em xin cảm ơn

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Trên trang web chính thức của Kali Linux, có đề cập tới việc cài song song Kali Linux và MacOS. Bạn có thể tham khảo tại đây. Nhưng vì vấn đề trình điều khiển, không phải Kali Linux có thể tự động nhận diện trình điều khiển, mà nó phụ thuộc vào việc nhà phát triển và chính Apple có phát hành trình điều khiển cho Kali Linux hay không. Vấn đề này mang tính cá nhân hóa, bạn cần tìm kiếm trên Google cho vấn đề của bạn.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Bản thân mình thấy rằng, MacOS cho phép bạn chạy "native" các ngôn ngữ như Python, Ruby... nên bạn có thể dễ cài cài đặt tất cả các công cụ của kali linux lên MacOS.

Comment
Bên trên