[Help]Mọi người giúp em cái moden với!

thienlucky

W-------
06/06/2014
0
100 bài viết
[Help]Mọi người giúp em cái moden với!
Máy em chạy song song win và linux. Em hay táy máy nên chỉnh vài nơi trên cấu hình moden nên máy windows của em giờ kết nối được với moden nhưng không kết nối được mạng (hiện dấu ! vàng). Em dùng linux thì truy cập được mạng nhưng không vào cấu hình moden được. Mạng thì bắt trộm nên.... Mọi người giúp em với!

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: [Help]Mọi người giúp em cái moden với!

thienlucky;26025 đã viết:
Máy em chạy song song win và linux. Em hay táy máy nên chỉnh vài nơi trên cấu hình moden nên máy windows của em giờ kết nối được với moden nhưng không kết nối được mạng (hiện dấu ! vàng). Em dùng linux thì truy cập được mạng nhưng không vào cấu hình moden được. Mạng thì bắt trộm nên.... Mọi người giúp em với!
Modem này không phải của nhà em nên em sẽ không có thông tin cấu hình như user, password truy cập dịch vụ. Có thể em đã thay đổi các cấu hình đó nên không ra được internet.
Cách tốt nhất là chờ chủ nhân nó biết mạng hỏng và sửa chữa.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

user và pass của moden thì là mặt định mà (admin)

Comment

thienlucky;26027 đã viết:
user và pass của moden thì là mặt định mà (admin)
Là tài khoản truy cập dịch vụ internet của nhà mạng chứ không phải cái user/pass để truy cập modem.

Comment

ah, thế là báo cho hỗ trơ dịch vụ mạng rồi! :(

Comment
Bên trên