Help máy tính bị dính virus .lezp

Ngô Quốc Khánh

23/04/2020
1
3 bài viết
Help máy tính bị dính virus .lezp
Máy tính mình bị nhiễm virus, toàn bộ file bị thêm đuôi .lezp. Xin hỏi các ace trong diễn đầm có thể giúp mình phục hồi đước ko? Mình xin cảm ơn và hậu tạ. Xin cảm ơn

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Chung cảnh ngộ với bác Ngô Quốc Khánh, máy tính mình vừa bị nhiễm virut sau khi tải và cài bộ KMS.Activator.2018.4.2.
Sau khi cài thấy máy lạ lạ, vội vàng ngắt kết nối internet và reset lại nhưng đã ko kịp. Trừ ô Win thì toàn bộ dữ liệu các ổ khác đã bị tấn công và đổi đuôi file thành *.lezp cùng 1 tệp thông tin tống tiền.

Buồn quá, mất hết tài liệu cá nhân. Mong các cao nhân của Whitehat sớm có cách để khắc phục. Xin cảm ơn và hậu tạ.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Mình cũng liên lạc với hacker rồi và đòi 0.08 bitcoin, mà nghe lời khuyên của các ace thì ko nên đưa tiền cho bọn nó nên cũng đành chờ.
Chỉ có 1 điều khi mình gửi f1 file cho nó để recover lại, thì nó có thể recover mà không cần ID. Do đó mình đang nghĩ là có thể có 1 phần mềm nào đó có thể recovery lại được, nên nhờ ace trên này xem thế nào.
Hy vọng là sớm xử lý được con virus này

• Thích
Reactions: Toanck25
Comment
Những virus này thuộc biến thể mới, hiện tại chưa có công cụ để giải mã. Bạn thử một số tool để recover lại dữ liệu nhé, một số tool như: recuva, data recover pro

• Thích
Reactions: Toanck25
Comment
Bên trên