[HELP] Bị chuyển hướng sang sedoparking.com

htmt24

W-------
28/08/2014
2
8 bài viết
[HELP] Bị chuyển hướng sang sedoparking.com
Chào anh em,

Hiện tại bên mình đang gặp vấn đề khi truy cập vào website nội bộ của công ty bằng IP thì ngay lập tức bị chuyển hướng sang trang sedoparking.com, khi mở IE(9) lên thì vẫn load homepage (google) bình thường, từ homepage đó nếu truy cập internet thì vẫn bình thường, chỉ khi truy cập và web nội bộ của công ty thì bị chuyển hướng.

Anh em nào đã gặp loại này hướng dẫn hộ mình cách khắc phục với.
Mình xin cám ơn.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
htmt24 Mình có mấy gợi ý sau:

1. DNS nội bộ bị chiếm quyền điều khiển -> cần rà soát lại xem có malware trên đó không
2. getway bị phishing -> cần tracert xem gọi tin đi theo đường nào, có đúng theo gateway trong hệ thống ko
3. trên máy bị nhiễm virus nó chuyển hướng mỗi khi người dùng requets tới website-> rà soát lại malware trên máy

Bạn xem nhé, chúc may mắn.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Theeye;n54881 đã viết:
htmt24 Mình có mấy gợi ý sau:

1. DNS nội bộ bị chiếm quyền điều khiển -> cần rà soát lại xem có malware trên đó không
2. getway bị phishing -> cần tracert xem gọi tin đi theo đường nào, có đúng theo gateway trong hệ thống ko
3. trên máy bị nhiễm virus nó chuyển hướng mỗi khi người dùng requets tới website-> rà soát lại malware trên máy

Bạn xem nhé, chúc may mắn.
Cám ơn bạn đã giúp đỡ. mình sẽ thử và cho kết quả sau.

Comment
Bên trên