[Help] Hướng dẫn cách dùng greasemonkey+wireshark

• Bắt đầu script
  • Ngày bắt đầu
S

script

Guest
[Help] Hướng dẫn cách dùng greasemonkey+wireshark
các pro hưỡng dẫn em sử dụng greasemonkey+wireshark cookie dump đc ko ạ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
script;n54426 đã viết:
các pro hưỡng dẫn em sử dụng greasemonkey+wireshark cookie dump đc ko ạ
Mình chưa dùng add-on này nên không rõ lắm, bạn tham khảo video này nhé:

[video=youtube;t-4dpeFXMKY]https://www.youtube.com/watch?v=t-4dpeFXMKY[/video]

P/s: Lần sau em đặt tiêu đề topic cho rõ ràng nhé!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
S
  • script
e vẫn chưa hiểu cái đoạn vì sao ra cái bảng wireshark cookie dump ở 2:11

Comment
Greasemonkey là trình dùng để quản lý các javascript của người dùng, nó không có chức năng cookie injector. Trong video trên, đoạn ở phút thứ 2:11 hiện lên bảng để inject cookie là do trình duyệt demo có cài script (cookie injector mod+FF). mod+FF là một script, không cài đặt trực tiếp làm addon của trình duyệt, nên ta cần phải cài addon greasemonkey làm trung gian để cài thêm mod+FF. Cách cài đặt không khó bạn có thể search google để làm. Đọc source code của nó, sẽ thấy dùng tổ hợp phím Alt+c để hiện lên message box.
Hi vọng có ích cho bạn!

Comment
Bên trên