Hacker có thể xâm nhập vào các hệ thống máy tính , trường học ,... bằng các lỗ hổng nào ?

GreenHatVN

Member
22/07/2017
3
16 bài viết
Hacker có thể xâm nhập vào các hệ thống máy tính , trường học ,... bằng các lỗ hổng nào ?
Mọi người cho mình hỏi :" Các hacker mũ đen xâm nhập vào các hệ thống máy tính , trường học ,... bằng các lỗ hổng nào ? "

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Cơ bản là thông qua các phần mềm lậu, phần mềm crack kể cả Win không chính thống, hay các bản ghost đa cấu hình mà bạn tải từ các trang không an toàn... đặc biệt là từ các phần mềm cài driver tự động của TQ nhé! Một phần nữa là do việc sao chép dữ liệu thông qua USB không an toàn, truy cập vào các trang chứa mã độc. Theo mình cách tốt nhất để phòng tránh lây lan mã độc trong 1 cơ quan nhỏ cỡ nhà trường thì nên thiết lập hệ thống mạng LAN riêng,, và cách ly các máy đấy với internet, sử dụng các phần mềm bản quyền, và đặc biệt là sử dụng USB 1 cách an toàn nhé!

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Lỗ hổng hệ điều hành, lỗ hổng phần mềm, lỗ hổng ứng dụng web, social engineering,... Ôi thôi nhiều lắm

Comment
rẩt nhiều bạn nhé: thông dụng nhất là mail, usb, lỗ hổng web...

Comment
Vậy hacker khai thác bằng những công cụ nào ạ ?
thường thì giả mạo email để gửi các file đính kèm như .doc, .pdf... chứa shellcode để tải mã độc. công cụ phổ biến nhất mà mình biết là metasploit

Comment
Thẻ
hacker lỗ hổng
Bên trên