Giúp đỡ đề tài DATN

nhox_huyvu

W-------
05/03/2014
0
4 bài viết
Giúp đỡ đề tài DATN
Chào các bạn,
Mình là sinh viên năm cuối đang làm đồ án tốt nghiệp nhưng mình chưa biết nên chọn đề tài nào hay hay, nhờ anh em trong 4rum đề xuất cho mình vài cái đề tài(tức nhiên liên quan đến ATTTM) để làm đồ án tốt nghiệp. Tks mấy bạn trước hì :D (Mình thì dự kiến định chọn đề tài: Xây dựng hệ thống Cuckoo nhưng mình cũng chưa hiểu về vấn đề này lắm nên ko dám chọn ah)

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Giúp đỡ đề tài DATN

nhox_huyvu;11415 đã viết:
Chào các bạn,
Mình là sinh viên năm cuối đang làm đồ án tốt nghiệp nhưng mình chưa biết nên chọn đề tài nào hay hay, nhờ anh em trong 4rum đề xuất cho mình vài cái đề tài(tức nhiên liên quan đến ATTTM) để làm đồ án tốt nghiệp. Tks mấy bạn trước hì :D (Mình thì dự kiến định chọn đề tài: Xây dựng hệ thống Cuckoo nhưng mình cũng chưa hiểu về vấn đề này lắm nên ko dám chọn ah)
Đồ án an toàn thông tin mạng dùng cái Cuckoo không hợp lý lắm vì đó là hệ thống riêng biệt dùng phân tích malware ( nếu mình nhớ không nhầm)
Đồ án về ATTTM nên là về các mô hình firewall.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

DiepNV88;11420 đã viết:
Đồ án an toàn thông tin mạng dùng cái Cuckoo không hợp lý lắm vì đó là hệ thống riêng biệt dùng phân tích malware ( nếu mình nhớ không nhầm)
Đồ án về ATTTM nên là về các mô hình firewall.
Uhm tại vì mình không suy nghĩ ra được đề tài gì nên thầy hướng dẫn đồ án phân cho mình cái đề tài đó ah, mình thì không thích mấy cái đề tài đó nó có giác như bị thụ động ah :D ăn cứ chằm chằm vào mấy con malware mà phần tích, chán chán ah :D

Comment

Theo mình nghĩ bạn nên chọn để tài nghiên cứu về firewall thích hợp cho ATTTM

Comment

leducminh104;11427 đã viết:
Theo mình nghĩ bạn nên chọn để tài nghiên cứu về firewall thích hợp cho ATTTM
Uhm tks, nhưng mình cần cái đề tài cụ thể tí ah chứ nói như bạn firewall không nó cũng rộng quá ah lúc bảo vệ mắc công thầy cô bắt bẻ nữa ah :D

Comment

Firewall chia làm 2 loại là Hardware Firewall (firewall cứng) và Software firewall (firewall Mềm) với kinh phí của 1 sinh viên thì ko thể nào nghiên cứu firewall cứng được vì nó rất tốn kém nên chọn firewall mềm để nghiên cứu vd như ISA Server 2006 chẳng hạn

Comment

leducminh104;11433 đã viết:
Firewall chia làm 2 loại là Hardware Firewall (firewall cứng) và Software firewall (firewall Mềm) với kinh phí của 1 sinh viên thì ko thể nào nghiên cứu firewall cứng được vì nó rất tốn kém nên chọn firewall mềm để nghiên cứu vd như ISA Server 2006 chẳng hạn

bạn này nói chuẩn quá, năm ngoái mình cũng làm đồ án tốt nghiệp đề tài ATTTM và cũng nghiên cứu firewall
và mình lựa chọn pfsense

Comment
Bên trên