[Giúp đỡ] Cấu hình wlan

DDos

VIP Members
22/10/2013
524
2.191 bài viết
[Giúp đỡ] Cấu hình wlan
Chào cả nhà, hiện nay mình đang gặp một lỗi khá khó chịu. Mong mọi người giúp đỡ.

Trước đây, mình có sử dụng router d-link dsl-2640T, đã cấu hình ngon lành. Trước đó, hai tham số VPI và VCI mình phải để lần lượt là 0 và 35 thì cả máy tính và điện thoại mới có thể truy cập wifi được. Còn nếu để mặc định VPI là 8, VCI là 35 thì chỉ có laptop vào được Internet, còn điện thoại kết nối được tới AP nhưng không vào được Internet.

Vài hôm nay, mình có nâng cấp mạng và dùng modem của nhà mạng, nhưng do modem đó phát wifi đó quá kém, nên mình muốn lấy cái router d-link hoạt động như một bộ phát wifi. Mình cấu hình như sau:

Với cấu hình này, laptop của mình kết nối và truy cập wifi bình thường, còn điện thoại thì không thể truy cập... Mình đã thử 3 cái điện thoại nhưng đều không truy cập tới Internet được, mặc dù đã báo kết nối.
Cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: [Giúp đỡ] Cấu hình wlan

Disable DHCP, set ip lan, chuẩn wpa2, wan disable, cắm dây mạng vào cổng lan modem này.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Re: [Giúp đỡ] Cấu hình wlan

Dis DHCP

set ip tĩnh

Comment
Bên trên