Cho em hỏi về LINUX Ạ

huyhenrychau

W-------
17/08/2016
0
26 bài viết
Cho em hỏi về LINUX Ạ
Em chưa đụng gì tới Linux nhưng muốn học để xài vì thì nên xài bản nào, em muốn học trước để sau này theo an ninh mạng ạ
Mong các sư phụ giúp đỡ em, em xin cảm ơn ạ

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
EM nên dùng Ubuntu hoặc centos để học nhé. Cài trên máy ảo sau đó thực hành command trên đó.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
huyhenrychau;n60703 đã viết:
Em chưa đụng gì tới Linux nhưng muốn học để xài vì thì nên xài bản nào, em muốn học trước để sau này theo an ninh mạng ạ
Mong các sư phụ giúp đỡ em, em xin cảm ơn ạ

Bạn có thể cài đặt lên máy thật (nếu được) hoặc có thể chạy trên máy ảo (Vmware, vitrual box,...) nhân Debian và Ubuntu như kali 2.0, Archlinux, DracOs, BackBox Os đã có sẵn thư viện hỗ trợ và một số tools được cài đặt sẵn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Comment
Bạn có thể tham khảo cái này: Top 10 Best Operating Systems For Hackers
Mình thì thường dùng ParrotSec, có rất nhiều công cụ, ngoài ra có thêm các phần mềm khác nên đỡ mất công cài nhiều.

Comment
Bên trên