Cách dọn dẹp /var/tmp của Cpanel Centos 6.9

Vũ Ngọc Ánh

02/03/2018
0
2 bài viết
Cách dọn dẹp /var/tmp của Cpanel Centos 6.9
Xin chào anh/chị cho em hỏi: Em đang dùng WHM/CPANEL Centos 6.9. Em đang bị cái tình trang
/var/tmp 95%
Mà em đã tìm mọi cách rm nó mà ko thành công, em xin nhờ sự trợ giúp của mấy anh/chị
Xin cảm ơn

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Nếu thư mục đó không làm ảnh hưởng tới bộ nhớ của server thì bạn nên giữ nguyên vì đó là nơi lưu trữ các file tạm do server xử lý.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Mình không biết nó quan trọng ko nữa, nhưng hiện tại nó ko cho upgrade new version của CPANEL, nó kiu ko đủ dung lượng

Comment
Mình không biết nó quan trọng ko nữa, nhưng hiện tại nó ko cho upgrade new version của CPANEL, nó kiu ko đủ dung lượng
Thư mục tmp lưu các file đang xử lý nên không xóa được và cũng không nên xóa nếu bạn gặp trường hợp đầy bộ nhớ không cho update thì có thể kiểm tra xem thư mục nào đầy. Tham khảo:
https://hostingaz.vn/2654-tong-hop-...khi-kiem-tra-dung-luong-o-dia-tren-linux.html

Comment
Bên trên