Các hacker cho em lời khuyên

yuyukenshi

W-------
25/05/2014
0
1 bài viết
Các hacker cho em lời khuyên
:eek: Em chỉ hỏi 1 vấn đề thoy
Em vừa mua VPS để host game minecraft
và ngay ngày thứ 4 mở server em đã bị ngập tràn trong ddos vì cách server khác cạnh tranh :(
ai cho em cách khắc phục với
bọn làm sever khác vì thua thiệt trong cách làm server mà làm những việc này thật khó chấp nhận đc :((

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Các hacker cho em lời khuyên

yuyukenshi;12939 đã viết:
và ngay ngày thứ 4 mở server em đã bị ngập tràn trong ddos vì cách server khác cạnh tranh :(
bọn làm sever khác vì thua thiệt trong cách làm server mà làm những việc này thật khó chấp nhận đc :((

Thông thường DDoS rất đa dạng và rất đa dạng cách phòng chống.
Có 2 cách chống cơ bản :
1) Chống theo kiểu đại gia.
2) Chống theo kiểu sinh viên.

Trong cách chống theo kiểu sinh viên, thì chúng ta chỉ có thể sử dụng application anti ddos, optimize connection, remove bandwidth limit, reconfig syn limit, ...

Trong cách chống theo kiểu đại gia:
+ Lên line 1 gbps
+ Thiết đặt lại kiểu server phân tán nhưng kết nối chung về 1 DB
+ Lên đời firewall cứng (theo kinh nghiệm càng đắt tiền hàng càng khủng)
+ Bên china có bán hệ thống anti ddos khá khủng lên tới 100 gbps, không biết thực hư thế nào nhưng nghe nói là hàng china nên cũng hơi phát tởm (giá tầm 2,5-3 tỷ).

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Re: Các hacker cho em lời khuyên

yuyukenshi;12939 đã viết:

Bạn mua hoặc dùng thử Windows Azure xem. Thằng Windows Azure nó cho dùng thử free 1 tháng. Nhưng có 1 vấn đề là Windows Azure nó không cho Việt Nam đăng ký nữa =.=! vì nó gửi mã kích hoạt bằng số điện thoại. Cho nên muốn đăng ký bác phải nhờ 1 ai đó ở nước ngoài gửi mã giùm.

Comment
Bên trên