Website liên đoàn bóng đá Việt Nam Và Malaysia bị tấn công.

DiepNV88

VIP Members
24/09/2013
369
1.552 bài viết
Website liên đoàn bóng đá Việt Nam Và Malaysia bị tấn công.
Hôm qua, 8/11 nhiều báo đưa thông tin về website liên đoàn bóng đá Malaysia bị tấn công và chiều hôm qua nhiều báo
cũng đưa thông tin website liên đoàn bóng đá Việt Nam bị ddos gián đoạn không truy cập được.

https://whitehat.vn/threads/8812-We...a-Malaysia-bi-tan-cong.html?p=17642#post17642

Hiện website fam.org.my của liên đoàn bóng đá Malaysia vẫn chưa truy cập được.

Và khi mình truy cập website vff.org.vn cũng chỉ hiển thị

This account has been suspended.
Either the domain has been overused, or the reseller ran out of resources.

Tình trạng trên còn diễn biến như thế nào theo anh em hình thức tấn công nào đang làm tê liệt hai website của liên đoàn
bóng đá Việt Nam và Malaysia.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Website liên đoàn bóng đá Việt Nam Và Malaysia bị tấn công.

kymlink :)) ko biết fake hay thật :D

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

MrQuậy;17649 đã viết:
kymlink :)) ko biết fake hay thật :D

Hàng thật ^^
Chú ấy bức xúc vì cánh báo chí việt nam (zing news) chém gió bảo chú ý chỉ deface được index ^^ ko ảnh hưởng gì nên chắc chú ý giam luôn chưa thả.
Mình thấy hình như dùng phương thức ntp kết hợp với chuyển dns của các máy chủ proxy google yahoo .... tổng lực tạo 1 cú đấm nóc out đối thủ thì phải, mình cũng ko hình dung được hết kỹ thuật này. nhưng hiện tại là vô đối và vô phương cứu chữa thì phải. nghe đồn đâu cả 1kgb/s @@.

Ôi sao tất cả với mình mơ hồ đến thế ko bết, ai rành làm 1 bài giới thiệu về vụ này thì hay vì mình cũng rất tò mò.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Comment

Kymljnk thật thì mình biết
Nghe đồn là người của c50 rồi

Comment

MrQuậy;17680 đã viết:
Kymljnk thật thì mình biết
Nghe đồn là người của c50 rồi

hết rồi bạn, chuyện dài nhiều tập.

Comment
Bên trên