Website bị hack và bị up nhiều file lạ

mrb00mb00m

30/12/2016
0
2 bài viết
Website bị hack và bị up nhiều file lạ
VPS của mình thường xuyên bị tụi nước ngoài hack và chèn một số file được mã hóa và một số file khi đọc qua thì không biết để mục đích gì nữa. Mấy bạn xem và giải thích giúp mình với. Host mình thì file chạy mấy file shell này thì không thực thi được lệnh và chỉ hiện trang trắng, nhưng mỗi khi mình xóa rồi một 2 ngày sau lại bị nữa. Chắc phải pm bên host nó reload lại VPS quá. Mấy file shell mình up bên dưới nhé. Cao thủ xem giúp mình với.

http://upfile.vn/jdGm7VBtuVBC/archive-tgz.html

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Mình có xem nội dung file bạn đính kèm đây là 1 con Shell theo kinh nghiệm của mình thì nó có chức năng tạo ra lượng băng thông lớn tấn công một ip khác chứ ko phải là con shell bình thường.
Xử lý: bạn nên phân quyền lại các thư mục phát hiện ra con shell này cấm ghi vào thư mục đó dưới quyền bất kỳ user nào ngoài ra bạn nên backup data để trường hợp xấu chuyển web sang VPS khác nếu như có sự cố xảy ra.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
DiepNV88;n61826 đã viết:
Mình có xem nội dung file bạn đính kèm đây là 1 con Shell theo kinh nghiệm của mình thì nó có chức năng tạo ra lượng băng thông lớn tấn công một ip khác chứ ko phải là con shell bình thường.
Xử lý: bạn nên phân quyền lại các thư mục phát hiện ra con shell này cấm ghi vào thư mục đó dưới quyền bất kỳ user nào ngoài ra bạn nên backup data để trường hợp xấu chuyển web sang VPS khác nếu như có sự cố xảy ra.

Cảm ơn bạn nhiều :)

Comment
Bên trên