Tư vấn: Có nên tự học An Ninh Mạng để chuyển ngành

kysungheo

04/07/2024
0
1 bài viết
Tư vấn: Có nên tự học An Ninh Mạng để chuyển ngành
Xin chào mọi người, năm nay mình 27 tuổi và hiện đang làm về lập trình nhúng. Gần 4 năm qua, mình đã làm việc trong lĩnh vực này nhưng không có đam mê. Lý do đơn giản là vì mình từng học điện tử và cứ theo chuyên ngành mà không có định hướng rõ ràng, có thể nói là chỉ tồn tại qua ngày. Mình cảm thấy công việc này ngày càng khiến mình mệt mỏi về tinh thần và mình không hề có động lực. Gần đây, sau khi xem một số video và tham gia các diễn đàn về An ninh mạng, mình cảm thấy rất hứng thú với lĩnh vực này. Mọi người có thể cho mình một số lời khuyên liệu mình có nên tự học và chuyển sang ngành này không, cũng như cơ hội việc làm trong tương lai như thế nào? Mình xin cảm ơn.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Quan trọng là bạn yêu thích và có hứng thú thì làm việc gì cũng sẽ nhanh chóng nắm bắt hơn! Cơ hội việc làm An ninh mạng tại Việt Nam đang rất nhiều, thiếu nhân sự giỏi! Đương nhiên để làm về An ninh mạng thì nó đòi hỏi bạn cần có nhiều kiến thức và có thể ban đầu tìm hiểu bạn sẽ thấy nản và áp lực, cố gắng đọc tài liệu và luyện tập dần dần mọi thứ sẽ ổn. Tài liệu bạn có thể search trên WhiteHat có rất nhiều! Chúc bạn thành công

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: kysungheo
Comment
Bên trên