Thắc mắc về trình soạn thảo nano trong Kali Linux?

Saobanggialanh

W-------
05/01/2016
0
5 bài viết
Thắc mắc về trình soạn thảo nano trong Kali Linux?
Mọi người cho e hỏi tại sao trình soan thảo nano trong Kali Linux bị hỏng Ctrl+X khiến không thoát được và không lưu được và cách sửa chữa? Em xin cảm ơn.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Saobanggialanh;n55354 đã viết:
Mọi người cho e hỏi tại sao trình soan thảo nano trong Kali Linux bị hỏng Ctrl+X khiến không thoát được và không lưu được và cách sửa chữa? Em xin cảm ơn.
Trong Kali Linux bị hỏng Ctrl+X là sao bạn? Không bấm được phím đó hay sao??
Không thì bạn thử chuyển qua Vim đi. Cái đó hay hơn thì phải...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Saobanggialanh;n55354 đã viết:
Thường nó sẽ cảnh báo phải lưu trước mới thoát được bạn bấn crt+O trước.

Comment
DDos;n55356 đã viết:
Trong Kali Linux bị hỏng Ctrl+X là sao bạn? Không bấm được phím đó hay sao??
Không thì bạn thử chuyển qua Vim đi. Cái đó hay hơn thì phải...
Vâng Ctrl+X k bấm được còn các Ctrl+ O,J,G,W,... đều dùng được. Và Vi thì dùng bình thường. Dù sao em cũng cảm ơn các anh! E đã fix được r.

Comment
Saobanggialanh;n55374 đã viết:
Vâng Ctrl+X k bấm được còn các Ctrl+ O,J,G,W,... đều dùng được. Và Vi thì dùng bình thường. Dù sao em cũng cảm ơn các anh! E đã fix được r.
Fix được rồi thì bạn post lên đây cho mọi người tham khảo... :)

Comment
Bên trên