Thắc mắc cần được giải đáp về USB

vequeemnhe

Wh------
29/06/2015
19
63 bài viết
Thắc mắc cần được giải đáp về USB
Mình có sài 1 USB GM2060 của máy Toshiba Photocopy e453.
Khi mình mua tại nhà phân phối thì họ nói đây là vấn đề về bảo mật nên không không thể cho file để tạo USB boot vào Main.
Thật sự mình cũng muốn làm 1 USB cho đỡ tốn kém vì giá nó rất cao...

Nhưng điều lạ lùng nhất khi muốn gắm USB vào Linux thì USB không phát hiện đươc...
Tiếp tục gắm vào WINDOW cũng không detech đươc.......

Mình muốn hỏi?

Vì sau khi đưa USB vào máy tính thì phần kenner của linux luôn luôn nhận diện được do Kenner Space của linux.....

vậy lý do nào mà USB này khi đưa vào 2 HDH mà không nhận ra....
Mình nghĩ Nếu do driver chắc không phai....

Xin mọi người có cao kiến giúp đỡ !

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Anh em nào gặp rồi thì góp ý cho bạn vequeemnhe

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
vequeemnhe;n53223 đã viết:
Mình có sài 1 USB GM2060 của máy Toshiba Photocopy e453.
Khi mình mua tại nhà phân phối thì họ nói đây là vấn đề về bảo mật nên không không thể cho file để tạo USB boot vào Main.
Thật sự mình cũng muốn làm 1 USB cho đỡ tốn kém vì giá nó rất cao...

Nhưng điều lạ lùng nhất khi muốn gắm USB vào Linux thì USB không phát hiện đươc...
Tiếp tục gắm vào WINDOW cũng không detech đươc.......

Mình muốn hỏi?

Vì sau khi đưa USB vào máy tính thì phần kenner của linux luôn luôn nhận diện được do Kenner Space của linux.....

vậy lý do nào mà USB này khi đưa vào 2 HDH mà không nhận ra....
Mình nghĩ Nếu do driver chắc không phai....

Xin mọi người có cao kiến giúp đỡ !
Họ đã can thiệp phần cứng để máy tính không nhận biết được thiết bị ngoại vi là usb khi cắm vào. Chỉ các thiết bị của hãng như máy photo mới xài được cái usb đó.

Comment
Dù sao cũng cám ơn Anh đã góp ý.... Thanks

Comment
Bên trên