SOS Cần trợ giúp

imsammuel

19/04/2017
0
1 bài viết
SOS Cần trợ giúp
Mình xin đề cập thẳng vấn đề luôn khỏi dài dòng.
Mình cần tìm một bạn có thể giúp mình định vị được facebook hoặc zalo hoặc số điện thoại để tìm người.
Việc gia đình chứ không phải phạm pháp hay vớ vẫn gì đâu các bạn nhé.
Nếu giúp được gia đình mình vấn đề tiền bạc gia đình mình không tiếc.
Mong được sớm nhận được phản hồi 01266309939.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Diễn đàn mình chỉ thảo luận về các vấn đề liên quan đến an ninh mạng thôi bạn nhé!

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: sunny
Comment
Trước đây có một addon có thể vẽ lại bản đồ của người dùng Facebook nếu người đó chat với bạn, đó là Marauders Map.

Nhưng hiện nay tiện ích này đã bị gỡ bỏ và cũng có điểm yếu là phát chat với đối tượng đang muốn check vị trí. Điều này khó mà thực hiện được trong trường hợp của bạn.

• Thích
Reactions: D4rkc0d3
Comment
Làm sao cái marauders map đó lấy được vị trí nhỉ,theo mình dự đoán :
- Có cách nào đó nó lấy được IP người mình đang nói chuyện và sài một tool geoip location nào đó
- Nó lấy thông tin người mình đang chat cùng và vị trí nơi họ ở (ghi trong trang cá nhân , vd : Hà nội, thành phố hồ chí minh)

Nếu là cách 1 thì ở VN sài toàn IP động nên ko hiệu quả
Nếu là cách 2 thì phụ thuộc nhiều cái,nên độ chính xác cũng ko cao và phạm vi cũng quá lớn,để tìm một người là rất khó
Nếu có ý tưởng nào khác để lấy vị trí thì mong mn cùng góp ý thảo luận :3

Comment
Bên trên