Malicious Code

alight1993

W-------
16/11/2013
0
8 bài viết
Malicious Code
ae nào có tài liệu liên quan đến Malicious Code thì share cho mình!
Mình đang tìm hiểu về vấn đề này nhưng không biết bắt đầu từ đâu mong ae giúp đỡ nhiệt tình!!!

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Malicious Code

alight1993;9419 đã viết:
ae nào có tài liệu liên quan đến Malicious Code thì share cho mình!
Mình đang tìm hiểu về vấn đề này nhưng không biết bắt đầu từ đâu mong ae giúp đỡ nhiệt tình!!!
Mã độc là các đoạn code do lập trình viên viết ra với mục đích xấu.
Hiện các phần mềm diệt virut, các tool quản trị hosting, hay ngay google đều có cơ chế chặn và loại bỏ mã độc hay cảnh báo cho người truy cập biết.
Để tìm hiểu về mã độc trước tiên bạn nên học thật giỏi một ngôn ngữ lập trình nào đấy để có khả năng tự viết các đoạn code thể hiện ý tưởng sáng tạo của bạn.
Còn bạn muốn theo công việc phân tích mã độc thì hãy học kỹ thuật Reverse Engineering tài liệu bạn có thể tìm thấy ở Box tài liệu.

Thực tế quá trình tự học không mang lại hiệu quả thậm chí mới bắt đầu đã chán và ngay bản thân mình cũng không khác phục được sự chán này :D.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Bên trên